ขอถามหน่อยครับเอารถไปโหลดมา

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย somboonrint, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. somboonrint

somboonrint New Member Member

9
    0
    0
    พอดีผมเอารถ eg 4 ประตู พอดีรถเปลี่ยนแม็คไหม่เป็นแม็ค 15 นิ้ว ใส่ยาง 195/55 เลยโหลดลงมา 2 นิ้ว รถสวยดี แต่พอขับมันจะมีปัญหาตรงถนนที่ไม่เสมอหรือถนนหลังเต่ามันจะพาพวงมลัยต้องจับให้แข็งอยู่ตลอด แต่ถนนเสมอไม่ค่อยมีปัญหา ต้องทำอย่างไรครับ...หรือต้องซื้ออะไรมาใส่เพิ่ม ถามผู้รู้หน่อยครับ..ขับไม่สนุกเลย

2. AUDJI

AUDJI New Member Member

27
    0
    0
    ถ้ามันกินนิดๆตามแนวลาดเอียงของพื้นถนน ผมก้อว่ามันปกตินะครับ แต่ถ้ามันกินมากไปก้อคงต้องไปตั้งศูนย์ใหม่มั้งครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองเช็คช่วงล่างดูก่อนครับ พวกลูกหมาก บูชยางต่างๆ แล้วก็ต้องตั้งศูนย์ล้อใหม่ครับ ถ้าช่วงล่างดี โหลดลงมายังไงก็ไม่ดึงครับ

แนะนำอีกอย่างว่าโหลดมาระดับ 2 นิ้ว ให้กลับปีกนกบน ซ้าย-ขวา เพื่อเพิ่มมุมแคสเตอร์ครับ และอาจจต้องมีการดัดคอม้าเพื่อปรับมุมแคมเบอร์ด้วย เพราะโหลดระดับนี้ มุมล้อจะหลุดสเปคแล้วครับ

4. somboonrint

somboonrint New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้