____สืบเนื่องมาจากแอร์ไม่เย็นกระทู้ที่แล้วคับ_____

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย punkskate007, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตอนแรกที่มาโพสไว้ว่าแอร์ไม่เย็น ตอนนี้รู้สาเหตุแล้ว สรุปว่าตู้แอร์รั่ว ช่างบอก จบที่สี่พัน แต่อีกร้านบอกสามพัน แต่ได้ไปปรึกษาพี่เอ็กที่เคยมช้คูเป้ เค้าบอกว่าให้มาถามเพื่อนๆในคลับว่ามใครมีตู้แอร์ที่ยังใช้ได้อยู่แต่ถอดเปลี่ยนไปใช้แอร์สามปุ่มแล้วดัดแปลงเอาอะคับ เค้าบอกคงขายให้กันไม่แพง เพราะ พอไปรวมกับค่าถอดตู้แอร์ที่คอนโซนหน้า ราวๆ 1500 อะคับ พี่เค้าเน้นมาด้วยว่า ถ้าไปทำกับ ช่าง เ จแถวๆ ชัยพฤกษ์อ่ะผมก็ไม่รู้จัก เพื่อนคนไหนพอมีตู้แอร์จะขายหรือ บริจาค ติดต่อมาที่เมล์หรือเบอร์ นี้นะคับ

[email protected]
    086 723 7230 ก้อง

ขอบคุณล่วงหน้า

ปล.เสริมเกล็ดความรู้นิดนึงคับถ้าแอร์เกิดไม่เย็น แต่มีลมออกมาเฉยๆและมีกลิ้นเหม็นอับ ช่างบอกว่า ถ้าไม่มีรูรั่วที่อื่น แสดงว่าแอร์รั่วแน่นอนคับ อันนี้เค้าบอกมานะ เพื่อนช่วยทีนะคับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    มี โทรมาตามเบอร์ข้างล่าง

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าตู้แอร์รั่วจะมีกลิ่นเหม็น ขายกลิ่นฟางแห้งครับ ช่างเจหลังๆได้ข่าวว่าไม่เวิร์คแล้วครับ
    ร้านแอร์ร้านไหนก็ได้ครับ แค่เปลี่ยนตู้เอง ส่วนตู้มือสองนั้นรอสมาชิกท่านอื่นล่ะกันครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:43:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:43:12 ----------

ถ้าตู้แอร์รั่วจะมีกลิ่นเหม็น ขายกลิ่นฟางแห้งครับ ช่างเจหลังๆได้ข่าวว่าไม่เวิร์คแล้วครับ
    ร้านแอร์ร้านไหนก็ได้ครับ แค่เปลี่ยนตู้เอง ส่วนตู้มือสองนั้นรอสมาชิกท่านอื่นล่ะกันครับ

4. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ผมมีของเดิมๆๆทั้งระบบ(ทุกชิ้น)ยกออกเพราะได้ของตัวนอกมาจากหัวตัดอะครับ
    ใช้ได้ดียังไม่เสียไม่รั่วรับประกันครับ ถ้าเอาไปแล้วใช้ไม่ได้ยินดีคืนเงินครับ สนใจก็โทรมาได้นะครับ
    085-7443744 jack

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เดี๋ยวคุณแจ็ก แอดเมล์ผมมาหน่อยนะคับ [email protected]

6. punkskate007

3,546
    1
    0
    แต่ถ้าได้ของที่ กทม. ก็จะดีมากคับ เพราะของคุณแจ็ค ดันอยู่ขอนแก่น ตอนนี้ขับรถไปไหนมาไหน ร้อนตับแตกคับ ถ้าใครมีช่วยผมหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าอีกที่คับ

7. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0
    อาการเดียวกับผมเลย แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาแล้ว ทั้งตู้แอร์ วาว์ลเเอร์ ไดเออร์ น้ำยา ค่าแรง รวม 3900 บาท แถวงามวงศ์วานครับ ตอนนี้ไม่กลัวร้อนแล้ว สบายครับ

เข้าไปอ่านเล่น ที่ http://matchingcar.com/board/showthread.php?t=1052 นะคับ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ก็บอกว่ามี อยู่กรุงเทพด้วย อยากได้จริงๆโทรมานะครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้