ขอคำแนะนำหน่อยคับ..2kd + ดันราง จะใส่อะไรเพิ่มดี

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger บ้านนอก, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,434
    22
    0
    ขอคำแนะนำด้วยคับ....:D:sad:

เครื่อง 2Kd ตอนนี้ใส่ดันรางอยู่ แล้วคิดอยากเพิ่มกล่องหน่อย ไม่รู้จะใส่อะไรดี

ระหว่าง กล่องคันเร่งไฟฟ้า กับ กล่องยกหัวฉีดคับกล่องตัวไหนจะเหมาะกับเครื่องตัวนี้ที่สุด

คงจะเป็นสเตปสุดท้ายแล้วคับสำหรับ 2kd เนี่ย :cry:

ขอบคุณคับ

2. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
    up ๆๆ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอเซียนมาตอบก่อนนะครับ

ตอนนี้ ดีเซล เขากำลังซุ่มทำอยู่ อิอิอิอิ

4. ไกล้มิทติ้งเเล้ว รถซุ่มแรงเพียบเลยงิ

5. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว New Member Moderator VIP

1,459
    15
    0
    แน่นอนว่าต้องเป็น ยกหัวฉีดครับ

กล่องคันเร่งไม่จำเป็นต้องใส่ก็ได้ครับ

เพราะถ้าน้ำมันจ่ายมาเหลือๆ

คันเร่งมันจะไวอยู๋แล้ว

ตอนนี้ ยกหัวฉีด มีหลายค่ายมากมาย

แต่ถ้าให้แนะนำ

คงจะเป็น Prospeed อ่ะคับ

ของเค้ากำลังแรง

แต่ถ้าประหยัดหน่อยก็ Jumper Horse แรงใช้ได้เรย

6. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพ อัพ

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,434
    22
    0

ขอบคุณคับน้องนัท...พักนี้ไม่ค่อยเห็นเข้าบอร์ดเลยนะครับ..ซุ่มทำ 2kd อยู่รึเปล่า อิอิ:D

ว่าแต่กล่องสองตัวเนี่ยราคาเท่าไหร่ล่ะคับ

8. tiger บ้านนอก

7,434
    22
    0
    เขาทำอะไรกันคับ 4D หรือ KD อิอิ

เป็นไงบ้างคับ jz คงแรงน่าดูนะคับ.....อยากได้เหมือนกันคับ ตอนนี้ได้แต่นั่งดู

9. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อัพๆๆ หาความรู้ครับ

ดีเซล ตอนนี้ แรง! น่าดู

10. MaN2MaN HiLuX HerO

MaN2MaN HiLuX HerO New Member Member

63
    0
    0
    มาเก็บความรู้ไปฝากเพิ่อนงับ ดันๆๆให้

11. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    อัพไปคับ
    ตามที่น้องนัทว่าเลยคับ
    Prospeed ยกหัวฉีด น่าจะ 2หมื่น + หรือไม่ก็ หมื่นปลายๆผมไม่แน่ใจ

แต่ถ้าของ Jumper-Horse ต้องบอกไว้ก่อนของ d4d ใช้ได้แค่แบบเปลี่ยน ic เอานะคับ
    จูนบนโนตบุตแบบของvigo ไม่ได้อะคับ แต่ก็แรงไม่น้อยหน้ากันนะคับ เพราะถ้าขึ้นโบหรือจูนเพิ่ม
    วิ่งไปหาพี่คนทำที่ราชบุรี ให้จูนน้ำมันเพิ่มได้คับ ผมใช้อยู่ 1kd ก็ okนะคับ คุ้มกับราคา
    มีรุ่น 6000 จะมีโหมดเดียว
    8000 จะมี2 step
    ยังไงก็ ลองเข้าไปชมได้ http://www.buildboard.com/viewforum.php/273/14858/0/
    นะคับพี่ ไม่ชอบไม่เปนไรจ้า ^^ คนกันเอง

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กล่องยกหัวฉีดเลยครับแรงได้อีก

13. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ตามพี่บอลว่าเลย 555

14. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,491
    39
    0

ซุ่มๆๆๆ

15. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ซุ่มกันใหญ่เลยคร้าบ

16. tiger บ้านนอก

7,434
    22
    0
    ขอบคุณคับสำหรับข้อมูลดีๆ

17. ไม่รู้จะทำอารายแล้ว ทำหมด.....................ตังแว้ว

18. tiger บ้านนอก

7,434
    22
    0

ของคุณธง คงไม่ต้องทำอะไรก็แรงอยู่แล้วคับ jzzzzzzzzzzzzz:D:D:D

19. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ยกหัวฉีดครับ...ดึงหลังติดเบาะ...ที่สำคัญ...คนจูนต้องเซียนครับ....รับรอง..โบใหญ่อาจจะมีโดนสวนได้ครับ..5555555555555

20. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    เอาใจช่วย 2kd ด้วยคนครับ

รหัสเดียวกันเลย

21. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,324
    26
    0
    อิจฉารถแรงๆๆๆๆ

22. tiger บ้านนอก

7,434
    22
    0

นั่นสิคับ ของผมยังจูนไม่เนียนเลย...ซัดเต็มๆ ไฟ engine ขึ้นยังไม่หายเลย

ขอบคุณคับ

j bo เลยคับคุณที อิอิ.....ว่าแต่โปรเจค D4D 4WD ไปถึงไหนแล้วคับ

23. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ยังไงถ้าติดกล่องไรเพิ่มแล้วแลกเปลี่ยนความรู้กันบ้างนะคับพี่ ^^

24. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ^^ รอชมๆ

25. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,414
    29
    0
    พี่มุ่ย เชื่อหมูสิคับ
    จัด Pro speed ไปเลย
    ไว้ลงมาก่องนะ แล้วจะพาไปนั่งรถพวก ๆ
    ว่าดึงอย่างเนี้ย ชอบรึป่าว
    ๕๕๕ ลงมาไวไวเด้อ แล้วจะจัดให้อย่างงาม

26. มารอดึงๆ

27. joe>2kd@HLc

joe>[email protected] New Member Member

2,956
    32
    0
    ทำไมเมื่อก่อนไม่มีกล่องแบบนี้บ้างนะ..............เฮ้อออออออ

28. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    5L มีกล่องกับเขาไหมน้า สงสัยต้องเจโบถึงจะมีกล่อง อิอิ

29. tiger บ้านนอก

7,434
    22
    0
    ได้เลยคับ...ตอนนี้หาข้อมูลกับงบประมาณอยู่:D:D

มันก็อยากได้อยู่หรอกหมู แต่ราคามันก็แรงไปนิด และก็อีกอย่าง
    มันจะคุ้มรึเปล่ากับ2kdตัวนี้ เพราะมันมีข้อจำกัดอยู่หลายอย่าง
    ไม่เหมือน1kd หรือ kd ที่อยู่ในวีโก้มันจะสมบูรณ์กว่าอ่ะคับ

แล้วรถพวกๆหมูเครื่องไรเหรอคับ รึถ้า Pro speed เข้ากับ 2kd
    ได้จริงๆ ก็คงน่าสนอ่ะคับ ไว้ไปจะไปลองแล้วกันคับ

อิอิ จัดให้อย่างงามน่ะ...งามจริงๆนะ....ขาวๆ อวบๆ คริคริ:D

30. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    จัดไปครับ........แรงกันถ้วนหน้า.............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้