ขอคำแนะนำหน่อยคับ..2kd + ดันราง จะใส่อะไรเพิ่มดี

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger บ้านนอก, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ขอคำแนะนำด้วยคับ....:D:sad:

เครื่อง 2Kd ตอนนี้ใส่ดันรางอยู่ แล้วคิดอยากเพิ่มกล่องหน่อย ไม่รู้จะใส่อะไรดี

ระหว่าง กล่องคันเร่งไฟฟ้า กับ กล่องยกหัวฉีดคับกล่องตัวไหนจะเหมาะกับเครื่องตัวนี้ที่สุด

คงจะเป็นสเตปสุดท้ายแล้วคับสำหรับ 2kd เนี่ย :cry:

ขอบคุณคับ

2. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
    up ๆๆ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอเซียนมาตอบก่อนนะครับ

ตอนนี้ ดีเซล เขากำลังซุ่มทำอยู่ อิอิอิอิ

4. ไกล้มิทติ้งเเล้ว รถซุ่มแรงเพียบเลยงิ

5. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    แน่นอนว่าต้องเป็น ยกหัวฉีดครับ

กล่องคันเร่งไม่จำเป็นต้องใส่ก็ได้ครับ

เพราะถ้าน้ำมันจ่ายมาเหลือๆ

คันเร่งมันจะไวอยู๋แล้ว

ตอนนี้ ยกหัวฉีด มีหลายค่ายมากมาย

แต่ถ้าให้แนะนำ

คงจะเป็น Prospeed อ่ะคับ

ของเค้ากำลังแรง

แต่ถ้าประหยัดหน่อยก็ Jumper Horse แรงใช้ได้เรย

6. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพ อัพ

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ขอบคุณคับน้องนัท...พักนี้ไม่ค่อยเห็นเข้าบอร์ดเลยนะครับ..ซุ่มทำ 2kd อยู่รึเปล่า อิอิ:D

ว่าแต่กล่องสองตัวเนี่ยราคาเท่าไหร่ล่ะคับ

8. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    เขาทำอะไรกันคับ 4D หรือ KD อิอิ

เป็นไงบ้างคับ jz คงแรงน่าดูนะคับ.....อยากได้เหมือนกันคับ ตอนนี้ได้แต่นั่งดู

9. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อัพๆๆ หาความรู้ครับ

ดีเซล ตอนนี้ แรง! น่าดู

10. MaN2MaN HiLuX HerO

MaN2MaN HiLuX HerO New Member Member

63
    0
    0
    มาเก็บความรู้ไปฝากเพิ่อนงับ ดันๆๆให้

11. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    อัพไปคับ
    ตามที่น้องนัทว่าเลยคับ
    Prospeed ยกหัวฉีด น่าจะ 2หมื่น + หรือไม่ก็ หมื่นปลายๆผมไม่แน่ใจ

แต่ถ้าของ Jumper-Horse ต้องบอกไว้ก่อนของ d4d ใช้ได้แค่แบบเปลี่ยน ic เอานะคับ
    จูนบนโนตบุตแบบของvigo ไม่ได้อะคับ แต่ก็แรงไม่น้อยหน้ากันนะคับ เพราะถ้าขึ้นโบหรือจูนเพิ่ม
    วิ่งไปหาพี่คนทำที่ราชบุรี ให้จูนน้ำมันเพิ่มได้คับ ผมใช้อยู่ 1kd ก็ okนะคับ คุ้มกับราคา
    มีรุ่น 6000 จะมีโหมดเดียว
    8000 จะมี2 step
    ยังไงก็ ลองเข้าไปชมได้ http://www.buildboard.com/viewforum.php/273/14858/0/
    นะคับพี่ ไม่ชอบไม่เปนไรจ้า ^^ คนกันเอง

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กล่องยกหัวฉีดเลยครับแรงได้อีก

13. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ตามพี่บอลว่าเลย 555

14. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

ซุ่มๆๆๆ

15. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ซุ่มกันใหญ่เลยคร้าบ

16. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    ขอบคุณคับสำหรับข้อมูลดีๆ

17. ไม่รู้จะทำอารายแล้ว ทำหมด.....................ตังแว้ว

18. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ของคุณธง คงไม่ต้องทำอะไรก็แรงอยู่แล้วคับ jzzzzzzzzzzzzz:D:D:D

19. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ยกหัวฉีดครับ...ดึงหลังติดเบาะ...ที่สำคัญ...คนจูนต้องเซียนครับ....รับรอง..โบใหญ่อาจจะมีโดนสวนได้ครับ..5555555555555

20. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    เอาใจช่วย 2kd ด้วยคนครับ

รหัสเดียวกันเลย

21. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อิจฉารถแรงๆๆๆๆ

22. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

นั่นสิคับ ของผมยังจูนไม่เนียนเลย...ซัดเต็มๆ ไฟ engine ขึ้นยังไม่หายเลย

ขอบคุณคับ

j bo เลยคับคุณที อิอิ.....ว่าแต่โปรเจค D4D 4WD ไปถึงไหนแล้วคับ

23. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ยังไงถ้าติดกล่องไรเพิ่มแล้วแลกเปลี่ยนความรู้กันบ้างนะคับพี่ ^^

24. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ^^ รอชมๆ

25. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    พี่มุ่ย เชื่อหมูสิคับ
    จัด Pro speed ไปเลย
    ไว้ลงมาก่องนะ แล้วจะพาไปนั่งรถพวก ๆ
    ว่าดึงอย่างเนี้ย ชอบรึป่าว
    ๕๕๕ ลงมาไวไวเด้อ แล้วจะจัดให้อย่างงาม

26. มารอดึงๆ

27. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ทำไมเมื่อก่อนไม่มีกล่องแบบนี้บ้างนะ..............เฮ้อออออออ

28. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    5L มีกล่องกับเขาไหมน้า สงสัยต้องเจโบถึงจะมีกล่อง อิอิ

29. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    ได้เลยคับ...ตอนนี้หาข้อมูลกับงบประมาณอยู่:D:D

มันก็อยากได้อยู่หรอกหมู แต่ราคามันก็แรงไปนิด และก็อีกอย่าง
    มันจะคุ้มรึเปล่ากับ2kdตัวนี้ เพราะมันมีข้อจำกัดอยู่หลายอย่าง
    ไม่เหมือน1kd หรือ kd ที่อยู่ในวีโก้มันจะสมบูรณ์กว่าอ่ะคับ

แล้วรถพวกๆหมูเครื่องไรเหรอคับ รึถ้า Pro speed เข้ากับ 2kd
    ได้จริงๆ ก็คงน่าสนอ่ะคับ ไว้ไปจะไปลองแล้วกันคับ

อิอิ จัดให้อย่างงามน่ะ...งามจริงๆนะ....ขาวๆ อวบๆ คริคริ:D

30. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    จัดไปครับ........แรงกันถ้วนหน้า.............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้