พี่น้องครับ...มีใครอยู่ที่ชัยภูมิมั่งครับ...?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Diamond0722, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เนื่องจากว่า...เมื่อวานนี้ (27 ส.ค.52) ได้รับคำสั่งฟ้าผ่า...แบบงง ๆ ...ให้ย้ายไปอยู่จังหวัดชัยภูมิบ้านเกิด...
    เล่นเอาเรางง...แถมตั้งตัวไม่ทัน...เพราะคำสั่งมีผลตั้งแต่วันที่ 1 ก.ย. 52 แสดงว่าหลังวันที่ 15 เดือนหน้า
    คงไปอยู่ชัยภูมิเรียบร้อยแล้ว...เลยอยากถามว่า...มีใครอยู่ชัยภูมิมั๊ยค๊าบบบ...แล้วเวลารถผมเป็นไร...
    จาเอาเข้าอู่ไหนเนี่ย...? เอ่อ..แต่ก็ดี..ได้กลับไปอยู่บ้านเกิดใกล้สมาชิกแถวขอนแก่น-โคราชเข้าไปอีกเยอะ
    ฝากถึงอั้ม..กะท่าน Becon ด้วย...หลังวันที่ 15 คงอยู่ชัยภูมิแล้ว...ท่าน Becon ถ้ารถยังแก้ไม่หาย..
    อู่ที่เพชรบูรณ์ชื่อ "จรัญการช่าง" นะท่าน...อยู่หลังศูนย์มิตซูฯ เพชรบูรณ์ ถ้าไปไม่ถูกโทรถามได้ครับ...

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

2. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ขอให้เจริญในหน้าที่การงานนะครับท่าน ถ้ามีโอกาสจะขอไว้คารวะที่ชัยภูมิสักจอก :D:D

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ยังจำไม่เคยลืมเลือน..แค้นใจนัก..ช่างชัยภูมิ..:cry::cry::cry:

4. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    พี่อุ้ยครับ....ขอให้โชคดีและมีความสุขกับสถานที่ใหม่ๆนะครับ...

5. Diamond0722

806
    2
    0

พี่หม่อมจำหน้าช่างคนนั้นได้ป่าว...เดี๋ยวจัดการให้...หุหุหุ... :D :D :D

6. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่.....แต่อยู่คนเดียวหัวเดียวกะเทียมลีบอีกแล้วดิ

7. PeMhom

1,163
    3
    0
    วันนั้นมันมืด..จำไม่ได้เหมือนกัน..จำได้แต่ตังค์ไม่พอ..ต้องขับรถไปกดตังค์มาให้มัน:cry::cry::cry:

8. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    ไปมาขอนแก่น-กรุงเทพบ่อยครับ เเต่ไม่ผ่านชัยภูมิเลย

9. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    เดี๋ยวไปทำบาปกะพี่อุ้ยที่ชัยภูมิดีก่า อิ อิ (ซึ้งแล้วน้ำใจสาวชัยภูมิ) งี้ก็ต้องย้ายฟาร์ม Co มาด้วยดิพี่

10. Diamond0722

806
    2
    0
    สงสัยจะอย่างนั้นแหละอั้ม...ท่าทางจะหาแนวร่วมยากซะด้วยดิ...

มีโอกาสเจอกันที่ขอนแก่นได้ครับ...ไปขอนแก่นบ่อยเหมือนกัน...บ้านผู้บังคับบัญชาอยู่นั่นครับ...
    ง่ะ...แอบมาซึ้งตอนไหนท่านบอย...ฟาร์ม Co เดี๋ยวยกให้ท่านบอยไปบริหารต่อดีกว่า...อิอิอิ

11. PeMhom

1,163
    3
    0
    ท่านบอยมิตติ้งรอบนี้เค้าออกไปเยือนถึงโคราชน่ะ..ทราบข่าวรึยังท่าน..
    http://www.primeraandpresea.com/index.php/topic,149.msg1470/topicseen.html#msg1470

12. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    เดี๋ยวไกล้ๆวัน ถึงจะรู้ว่าไปได้ไหมครับ อยากไปๆๆครับ

13. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0

อ๋อ ไอ้ที่ไปกินข้าวลิง แล้วโดนไดสตาร์ทที่แพงที่สุดในโลกอ่ะเหรอ :D

14. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อยู่ใกล้ๆ เอาไว้ขับรถไปให้เลี้ยงเหล้าดีกว่า :D

15. Diamond0722

806
    2
    0

พี่เจฟ...หายไปไหนมา...โคราช-ชัยภูมิ...120 กม.
    ไป-กลับ 240 กม...อัตราบริโภค...2 กลมพอดี...อิอิ
    120 กม. ต่อกลม

:D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้