พี่ๆผู้รู้ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย N'tOn_pReLudE, 27 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. N'tOn_pReLudE

N'tOn_pReLudE New Member Member

29
    1
    0
    พอดีคิดว่าจะวางเครื่องใหม่คือ d15b ออโต้ รถผมตอนนี้เป็นเครื่องคาบิวเกียออโต้ครับ

อยากถามว่าจะต้องเลือกเครื่องแบบไหนครับ เห็นมีวีเทค อี แล้วก็ฝาขาวฝาดำ ผมควรเลือกเครื่องแบบ

ไหนครับ ช่วยบอกแบบละเอียดเลยนะครับพอดีผมไม่รู้เรื่องเลยอะครับ แล้วก็เปลี่ยนจากเครื่องคาบิวมาเป็น

d15b เนี่ย เกียเค้าใช้เกียเดิมหรือว่าต้องซื้อเกียใหม่มาด้วยครับ แล้วรายละเอียดอย่างอื่นต้องเปลี่ยนไหม

เช่นพวก เบรค

คือง่ายๆนะครับ ควรเลือกเครื่องแบบไหนแล้วอะไรที่ต้องเปลี่ยนบ้างอะครับ รวมถึงงบประมาณด้วยนะครับ

งบน้อยแต่อยากเปลี่ยน ขออัตราการกินน้ำมันด้วยนะครับในเมืองนะครับ ขอบคุนมากๆครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ตรงรุ่น ฝาดำครับ เอาเกียร์มาด้วย เพราะรุ่นนี้กล่องจะคุมเกียร์ด้วย ส่วนฝาขาวจะเป็นเครื่องของ ek ถ้าไม่สนใจว่าในอนาคตจะโมรอมหรือไม่ ก็ยกสภาพดีๆ มาลงได้เลยครับ

ส่วน vtec-e จะเป็นเครื่องประหยัด ถ้าเน้นประหยัดเล่นรุ่นนี้ก็ดีครับ แต่ต้องเอามาครบๆ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องครับ มาแก้ทีหลังยุ่งยากและเสียเวลา-ค่าใช้จ่ายมากกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้