เสียงถอยหลังแบบเครื่องบินไอพ่น?? มันกำเนิดมามาจาไหน..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย phoenixtoon, 26 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เวลาถอยก้อดัง เวลาเบรคยังจะดังอีก

เด๋ววี๊ด เด๋ววี๊ด

2. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    อีกหน่อยมันจะแปลงร่างได้

3. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    หลบ หน่อยๆ เครื่องบินมา อิอิ

4. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    บอกตรงๆ โคตรน่ารำคาญ เลยคับ

5. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ผมว่า......

จะเอาไปเป็นเสียงแตร -- คนก็ไม่สะทกสะท้าน เสียงแตรแบบเดิมสากลดีอยู่แล้ว ใครๆก็รู้ความหมาย
    จะเอาไปเป็นเสียงถอย -- แค่ไฟถอยก็เพียงพอละนา...
    จะเอาไปเป็นเสียงเบรค -- เบรคแล้วจะต้องมีเสียง เพื่อ...???...

หาประโยชน์อะไรไม่ได้เลย

( แต่อย่างไรก็ดี... อย่างว่าอ่ะเนอะ ความชอบส่วนบุคคล 555 :D )

ว่าแต่... ทำไมไม่ไปซื้อเครื่องบินมาขี่ซะเลยล่ะคร้าบบบบบบบ

6. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    ได้ยินบ่อยเหมือนกันนะคับ แต่มันก้อเหมือนกับที่รถซิ่งใส่เสียงถอยที่เปงภาษาญี่ปุ่นล่ะมั้ง

ว่าแต่ทำไมเค้าไม่ทำเปงสวิตเปิดปิดได้อ่ะ แบบว่าบางครั้งเราเข้าเกียร์ถอยแล้วไม่อยากให้เสียงมันทำงานก้อปิดสวิตซ่ะก้อจบแล้ว

รถผมใส่เสียงถอยญีปุ่นก้อทำแบบนี้นะ เอาไว้เวลา เข้าไปที่ๆมันเงียบๆไม่อยากให้รบกวนชาวบ้านเค้าอ่ะ

7. K.June

K.June New Member Member

56
    6
    0
    5+5+ ผมเคยเจอ เหมือน กัน คับ เสียง นี้สุดด ดี ที่ คน ขับ เป็น สาว น่า รัก เห็น หน้า น้อง เค้า ที่ ไร เลย ใจ อ่อน

8. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ถอยที นึกว่าใครมาเจียรเหล็กเลย

9. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เทรนด์นี้มาแรงมาก

จะเจอมากก็ รถกระบะ กับรถตู้

ข้างบ้านมีคันนึง แฟนด่าซ๊ะเสียเลย

ถามอีกว่า ทำไมไม่ซื้อเครื่องบินมาขับ..หนวกหู ....รำคาญ

แม่ม ชอบมาตอนดึกๆ แล้วก็ออกจากบ้าน แต่เช้ามืดเลย

ตอนนี้ ข้างบ้านมีเสียงเครื่องบิน take of แล้วก็ landing

ตอนเช้ามืด กับตอน ดึกๆทุกวันเลย....

10. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    ภูเก็ตก็เพียบ ทั้งสนามบิน และในตัวเมือง :D :D

11. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    จริงๆรถมันติดมานานแล้ว เครื่องบินนั้นเหละ เอาไปเลียนแบบ ชัวๆ เลย

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    รถซิ่งน่าหามาใส่จริงๆ เด๊วตกเทรน์

13. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ต้องหามาใส่ซะแล้ว อยากขับเครื่องบิน 555

14. เสียงมันบาดหู เสียงถอยหลังแรกๆ ใส่ก้อชอบ พอฟังทุกวัน ก้อรำคาญตอนนี้ถอดออกหมดแล้ว คืนสู่สามัญ

15. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ติดกันเยอะเกินจนน่าเบื่อไปซะแล้ว

16. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ข้างบ้านผมมันติด เวลาถอยดัง "ขอทางหน่อยค่ะ... ขอทางหน่อยค่ะ... ขอทางหน่อยค่ะ... ขอทางหน่อยค่ะ..."

17. รถพี่นี่ภายในอลังการมากนะคับ สภาพนี้เอาไว้แข่งหรือรับทัวร์ฮะ โหดจริงๆ ผมเห็นวิ่งซอยนวลจันทร์บ่อยๆ อยู่แถวนี้หรอฮะ :D:D

18. คนไทยทำอะไรเด๊วนี้.. หาสาระไม่ค่อยเจอ

19. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    แหวกแนวมั่งดีก่า เสียงไอพ่นมันทำมะดาไป เดวผมไปเอาหวอรถดับเพลิงที่ รถบัสชอบใส่กันมาทำเสียงถอยหลังมั่ง

เวลาถอยๆ คัยขวางๆ หลบหมด เฮ้ย!!!!!!!!! ไฟไหม้หนีเร็ววววววววว

20. teay_maru

teay_maru New Member Member

4
    0
    0
    มันต้องออดถอยญี่ปุ่นครับพี่น้องครับไม่รำคาญ
    ตัวละ1000สนใจติดต่อ02-8895717

21. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ยังไงตอนนี้ใครจะใส่ก็ระวังๆหน่อยละกันครับ

เพราะ

ช่วงนี้ตำรวจกวดขันหนักมาก

ตำรวจ ตรวจคนเข้าเมือง อ่ะ

:D:D:D

22. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ตอบกันไปหมดแล้วอะครับ
    งั้นแวะมาบอกว่าตามนั้นละกัน อิอิ

23. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมล่ะโคตรรำคาญเลยเสียงแสบหูมากมาย

24. N~U~N

N~U~N New Member Member

46
    0
    0
    แถวบ้านแว๊นส์ติดกันทุกคัน ใครไม่ติดอดเข้ากลุ่ม 555 เวลาจอดเฉยๆมันก็กดเล่น พอมีเสียงมันก็หัวเราะกัน แล้วหันไปมองว่ามีคนมองเปล่า หล่อสุดๆๆ

25. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    นึกได้ว่า ในห้องซื้อขายก็มีขายหนิ เคยเห็น

26. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อย่าติดเลยครับขอร้อง

ผมหวังดีนะเนี่ย

ไม่อยากอธิบายอะ กลัวเสียน้ำใจกันปล่าวๆ

วันก่อนเห็นดังอยู่ในสนามคลอง 5 วันศุกร์ ด้วย !!!!

มันเริ่มลามมาเเร้นนน

ไปดีกว่ากลัวติดเชื้อ เเว๊กๆๆๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 16:15:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:15:35 ----------

อย่าติดเลยครับขอร้อง

ผมหวังดีนะเนี่ย

ไม่อยากอธิบายอะ กลัวเสียน้ำใจกันปล่าวๆ

วันก่อนเห็นดังอยู่ในสนามคลอง 5 วันศุกร์ ด้วย !!!!

มันเริ่มลามมาเเร้นนน

ไปดีกว่ากลัวติดเชื้อ เเว๊กๆๆๆ

27. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อ่ะนะ
    ติดกันทั่วบ้าน ทั่วเมืองเลยคับ

28. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ได้ยินแล้วหลอนดีคับ อิอิ

29. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    อยากเหนคนไทยบินได้

30. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    แถว บ้าน ผม มันมีมา นานแล้ว คร้าบ

เริ่ม มาจาก เด็กแว๊นซ์ เอา มา ต่อ กะ ไฟเบรค เบรค ปุ๊ป ดังปั๊ป

หลัง จาก นั้น ลาม มาอยู่ใน รถยนต์ เป็นเสียง ถอยหลังเนี้ยแหล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้