เสียงถอยหลังแบบเครื่องบินไอพ่น?? มันกำเนิดมามาจาไหน..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย phoenixtoon, 26 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    เสียงถอยหลังแบบเครื่องบินไอพ่น?? มันกำเนิดมามาจาไหน..
    ช่วงนี้ได้ยินทุกวันไปไหนมาไหนก้อได้ยิน
    มหาลัย ห้าง ตลาดนัด งานบวช โรงพยาบาล ดังสนั่นกรุง - - *
    อยากรู้ที่มาของมันจิงๆ
    วันก่อนนอนๆอยู่ ดีๆ
    ได้ยินเสียงเครืองบินกำลัง take off ตอนตี 2 นึกว่ามีสนามบินมาสร้างใหม่ข้างๆบ้าน
    เปิดหน้าต่างไปดู อ่าว รถข้างบ้านนิหนว่า :D

[FLASH]http://www.youtube.com/v/wSvg8dtBBuk&hl=en&fs=1&[/FLASH]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2009
  2. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    บอกตรงๆเลย ผมโคตรรำคาญเลยคับ เสียงมันดังแทงรูหูมาก ไม่เหมือนกับตัวที่เป็นเสียงพูดภาษาญี่ปุ่น

แต่ตัวเสียงไอพ่นนี่น่ารำคาญมาก โดยเฉพาะเวลาพวกที่ใช้เสียงนี้แล้วกำลังถอยอยู่ในอาคารจอดรถ เสียงมันจะยิ่งสะท้อน ก้องกังวาล หนวกหูสุดๆ ได้ยินกันทั้งชั้น

ผมว่าอะไรที่มันไร้สาระนี่ ลดๆลงหน่อยก็ดีคับ ชอบส่วนตัวไม่ว่า แต่อย่าสร้างความรำคาญให้คนอื่น

:)

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ผมว่ามาจากรถตู้อนุสาวรีย์นะ แต่มันหนวกหูจริงๆนะ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=QX04ySm4TTk[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=_0_SI0cDwkM[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=OEmiTYtW5cs[/media]

ได้อารมณ์นักบินรบกันเลยทีเดียวเชียว เป็นอันตรายต่อรถคันรักของท่าน...

5. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ใครเริ่มนี่ไม่รู้ รู้แต่เดือนก่อนไปพักผ่อนที่โรงแรมถวนครนายก รถตู้ของทัวร์ที่พาฝรั่งมาโรงแรมมันถอยรถมารอรับฝรั่ง เล่นเอาฝรั่งอึ้งกับเสียงไปเหมือนกัน

6. DECK

DECK New Member Member

22
    0
    0
    ลามไปถึงเด็กแว๊นด้วย หิ

7. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    บางคันติด 2-3 อัน ล่ะค๊าบ

ดังซะจริงๆ :eek::eek::eek:

8. มาจากไหนไม่รู้เหมือนกันแต่ที่แน่ๆ

เด็กแว๊นซ์เค้านำเทรนด์ไปเป็นเสียงแตรแล้วหล่ะ อิอิ

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มอไซค์เอาติดแทนแตร

แม่งเพี้ยนสุดๆ

ที่มันเกลื่อน เพราะมันถูก

คลองถมมีขายเพียบนั่นเอง

11. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เราไปอยูที่ไหนมาหว่า ไมไม่เคยได้ยิน

เสียงมันเปนแบบไหนอ่ะ อยากฟังสักหน่อย

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เคยเจอข้างๆตัวเหมือนกันครับ บอกได้คำเดียวว่า.. สะดุ้งงงง!!

ดีนะแถวบ้านไม่มีใครติด แม่จ้าววว.. มันดังโคตรๆ :D

13. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เห็นบ่อยในรถตู้ รถ taxi เยอะมากๆ เล่นเอาซะเสียงถอยยุ่นตกเทรนไปเลย 5555+

14. ผมเห็นพวกรถตู้ที่สนามบินอ่ะ แม่งติดกันเกือบทุกคัน ผมก็รถตู้เหมือนกัน ยังไม่เห็นอยากจะติดเลย เฉยๆ มากเลยอ่ะ

นอนๆอยู่ ถอยทีก็ดังหวี๊ดดดดดดด........ น่ารำคาญชิบหาย !! เข้าด่านจับใส่เกียร์ถอยให้แม่งโดนซะมั่งเหอะน๊า

ปล.ขอแถมอีกหน่อยเรื่องรถตู้ พี่เค้าเอาโลโก้ L เล็กซัส มาแปะหน้ารถตู้แทนโลโก้โตโยต้า บอกผมว่าน้องไม่ใส่มั่งหรอ เนี่ยตัวนอกเค้าทำกัน ??? ไรของมึงวะ...

15. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เอาให้เท่กันไปเลย ... เดือดร้อนกันทั้งบาง ...

16. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แบบนี้ไม่ไหวนะ ดังไป มิมิ

17. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    แล้วแฟชั่นนี้ มันจะลามไปถึงรถซิ่งมั๊ย ?

จะได้หาซื้อมาติดมั่ง กลัวตกเทรนด์ ง่ะ !

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ตอนนี้เริ่มๆจะเงียบไปแล้วคับ เมื่อก่อนเดินไปทุกแยกไฟแดง เวลารถเบรค ดังกันเป็นสิบๆคันเลยคับ

19. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    นอนอยู่เพลินๆเจ็ดโมงกว่าๆเสียงเครื่องบินขึ้น(หลังบ้าน)

ตกเย็นโรงกลึงข้างบ้าน(หน้าบ้าน)เครื่องบินมาอีกล่ะ

กว่าจะรู้ว่าเสียงอะไร ตอนไปซื้ออะไหล่แถวบ้าน

มีคนถามหาซื้อเสียงไฟถอยที่เป็นเครื่องบิน

ผมถึงได้อ่อ!!!! อย่างงี้นี่เองท่าอากาศยานต์มันอยู่นี่เอง

เล่นซะหลอนไปเลยรำคาญมากๆ

ปล. ผมนึกว่าผมจะรำคาญคนเดียวซะอีกไม่คิดว่าจะมีกระทู้...อิอิ:D

20. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    แถวบ้านก็มีครับ เค้าต้องถอยเข้าซอย ผ่านหน้าบ้านผม ถอยผ่านที่ไร หมาที่บ้าน เห่ากันเกรียว หลังๆ สงสัยกลัวหมาเห่า ถอยซะเร็วเลย 555++ แต่สงสัย ว่า ทำไมไม่ถอดออกวะ!!!

ส่วนเด็กแว๊น อย่างว่าแหละครับ ใส่แทนแตรกันเลยทีเดียว ซัดมาถ้าให้เจ๋งต้อง กระพริบซีนอลแปร๊บๆ แล้วก็กดไอ้เสียงไอพ่นนี่ล่ะ เหอๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:54:04 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:53:45 ----------

แถวบ้านก็มีครับ เค้าต้องถอยเข้าซอย ผ่านหน้าบ้านผม ถอยผ่านที่ไร หมาที่บ้าน เห่ากันเกรียว หลังๆ สงสัยกลัวหมาเห่า ถอยซะเร็วเลย 555++ แต่สงสัย ว่า ทำไมไม่ถอดออกวะ!!!

ส่วนเด็กแว๊น อย่างว่าแหละครับ ใส่แทนแตรกันเลยทีเดียว ซัดมาถ้าให้เจ๋งต้อง กระพริบซีนอลแปร๊บๆ แล้วก็กดไอ้เสียงไอพ่นนี่ล่ะ เหอๆ

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อันละร้อยกว่าบาทเอง

22. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ได้ฟังแล้ว โครตรำคาญจิงๆ แรก ไม่เท่าไหร่นะ

หลังๆชักกำเริบ ข้างบ้านเลยค่ะ เค้าเปนพวกแนวรถเครื่องเสียง

7 โมง เช้า ถอย กว่าจะเสร็จ ไม่รู้ รอ ฤกษ์ รึป่าว ไม่เข้าจัย มันรำคาญมาก ทั้งเสียงถอย ทั้งเสียงเบิ้ล รถ จะเบิ้ลเพื่อ มันเปลืองน้ำมัน มรึงรู้ป่าว 55+

ตกเย็น ก้อมีอีก 5 - 6 โมงเย็น ถอยอีก ถอยเข้าไป ช่วงเย็นเค้าจะเปิดผับในรถค่ะ เครื่องเสียง ดังกระหึ่ม กลบเสียงแม่ค้าในตลาดนัดแถวบ้านเลย 55+ ไม่รู้จะโชว์ อะไรหนักหนา

อยาก พาไปประกวดโชว์ เครื่องเสียงจิงๆ เพราะว่า รถเค้า ทำเครื่องเสียงเปนแสน เค้าพูดกะคนแถวนั้นว่างั้นนะ อิอิ

ยังไม่ พอ เค้า พา ญาติพี่น้องเค้า ติดเสียงถอย จาก สายการบิน เอเชีย ตะวันตกดิน อิอิ ตอนนี้ ก้อลามมาถึง รถส่งน้ำถังด้วยค่ะ

ที่บ้านเลี้ยงม๋า มันชอบไล่เห่า รถคันนี้เวลาถอย เพราะมันได้ยินเสียง เครื่องกะลังลงจอด เหอะๆ ม๋านู๋เกือบโดนรถคันนี้เหยียบหลายรอบล่ะ เคยตะโกนบอกว่า ระวังๆ มันก้อเล่นถอยซะเร็วเลย เสียงถอยมันดังจนมันไม่ได้ยินอะไรเลย เศร้า ไม่รู้เหยียบไปกี่ตัวแล้ว หึหึ

และก้อมีอีก เด็กแว๊น แถวบ้าน เอามาเปนเสียงเบรค ค่ะ กดดันจิงๆ

ไม่รู้จะไประบายยังงัย จะไปบอกเค้าว่า พอเถอะ ไม่ต้องติดแร้ว เค้าเลิกฮิต แล้ว ก้อกะไรอยู่

สิทธิส่วนบุคคลเค้าอะ อิอิ

จะมีอะไรมาฮิต อีกนะ ติดตามดูกันต่อไป 555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2009
  23. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ไอ่ข้างบ้านตอนซื้อมาใหม่ๆ แม่งถอยเข้าออก 4-5 รอบ นานมาก

โคตรรำคาญ

24. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    แถวบ้านผมเยอะมากคับ รำคาญมากเลยอะคับ

ไม่รุ้จะติดเพื่ออะรัย

25. ได้ข่าว...แว่วๆมาว่า ตอนนี้....ลามไปถึง รถพวก...ซุบเปอร์คาร์แล้ววว......
    .....มิซุโอกะ โอโรชิ :eek:

26. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    มาจากไหนไม่รู้แต่ได้ยินทุกวัน

รถบัสส่งคนงานมันติด เวลาถอยได้ยินทั้งเช้าทั้งเย็น

แถมรถกระบะบางคันแถวบ้านเอามาต่อกับไฟเบรคเวลาเบรคก้อตัง ตรูละเซ็ง

27. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ได้ฟังล่ะ ม่ะไหว นี่แค่ขนาดฟังในยูทูป ยังแสบแก้วหูขนาดนี้

สงสารคนที่อยู่ใกล้ๆๆอ่ะ

28. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ข้างบ้านมีคันนึง ชอบกลับบ้านดึก ๆ ผมสะดุ้งตื่นเกือบทุกคืน...

29. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ใส่แล้วแรงเหมือนเครื่องเจ็ทมั๊งคับ 5555

30. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ผมนี่โดนมาเต็มๆรูหูมารอบนึงคับ

บนตึกจอดรถที่ Platinum ผมเข้าไปจอดรถแล้วนั่งดูดบุหรี่อยู่ท้ายรถ ซักพักช่องข้างๆมีกระบะจะมาจอด เหมือนคนขับไม่ค่อยได้ขับรถยาวๆ พวกกะไม่ถูกถอยยึกยักอยู่ 2-3 รอบ ถอยทีก็ "วี๊ดดดดดดดดด" ที ผมนี่นั่งรูหู+รูตูดบานด้วยความแสบสัน

คนขับเป็นทอมมากับ ญ ลงรถมาผมนั่งมองหน้าอยู่ทำไม่รู้ไม่ชี้ ไม่อยากจะด่าเล๊ย

:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้