ช่วงนี้ทะเบียนพับยังโดนจับมั้ยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย footprint, 26 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ทุกวันนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจ อันนี้มันเป็น พรบ.ของกรมขนส่งไม่ใช่หรอคับ

ทำมัยตำรวจจราจรเอามาใช้ซะงั้น จราจรก็อยู่ส่วนจราจรซิคับ
    พวกขับรถผิดกฏจราจรอ่ะจะจับก็จับไปมาเกี่ยวอะไรกับ พรบ.รถยนต์ ก็ไม่รู้

2. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    ยังโดนครับผมโดนวันก่อนแถวแยกหมู่บ้านนักกีฬาจ่ายค่าไม่ออกใบสั่งไปร้อยนึงกลับมาบ้านรีบถอดเลย
    อาทิตย์ที่ผ่านมาผมไปมหาสารคามขนาดตำรวจตรงอำเภอโกสุมพิสัยยังจับป้ายผมเลยเห็นรถผมโหลด
    ยังถามว่าไม่ติดป้ายผิดมาให้จับบ้างเหรอ

3. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ผมโดนมาสามรอบแล้วรอบละ100 คับ

4. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    มันจะเอาตัง ก็งี้แหละครับ...

มันหาเรื่องให้เราเสียตังจนได้แหละครับ..

เมื่อก่อนผมโดนเรื่อง ไม่แจ้งเปลี่ยนสี พอไปแจ้งมาแล้ว ตรวจๆๆ..

พอครบทุกอย่าง จับข้อหาโหลด...-*-

ทั้งๆที่โหลดมานิดเดียวเอง... ตรวจ ตรอ. ก็ผ่านแต่ มันถามหาใบรับรองจากวิศวะกร ไม่เข้าใจ..

อยากได้ตังขอดีๆก็ได้ มาจับให้เสียอารม.

5. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    มันเปลี่ยนไปแล้วครับ
    วันนี้ไปจ่ายค่าปรับมา 1000 บาทครับ:eek: ไม่มีการลดหย่อน
    ตั้งแต่วันที่ 25 สิงหาคมเป็นต้นไป
    ตำรวจแจ้งว่ามีคำสั่งมาครับ เอาหนังสือมาให้ดูด้วยครับ
    เหตุเนื่องจากมีการใช้รถติดทะเบียนแล้วก่อการร้าย
    แล้วกล้องถ่ายภาพที่สี่แยกถ่ายไม่เห็นป้ายทะเบียน

6. pezz

pezz New Member Member

6
    0
    0
    โดน แถวร่มเกล้าครับ เรียก 500 ต่อเหลือ 200 - -* ยังไม่เข็ดครับ 55+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้