ช่วงนี้ทะเบียนพับยังโดนจับมั้ยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย footprint, 26 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    รู้สึกว่า เริ่มเห็นทะเบียนพับตามท้องถนนแล้ว ยิ่ง ตามที่จอดรถนี่ เยอะพอสมควร
    เดาว่า ช่วงนี้ ตำรวจคงไม่เคร่งครัดแล้ว ติดเลยดีมั้ย :p

2. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    แล้วแต่ด่านอะงับ บางด่านก็ปล่อยบางด่านหน้ามีด ก็จับครับ แต่ ยังไงผิดครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    โดนครับ โดมมาเเล้ว 200 ฝาโปรงเคฟล่ากลับไม่จับ เเต่ดันเอาข้อหาทะเบียนพับ งง ฝาโปรงต้องเเจ้งนะครับ ทะเบียนพับโดนเต็มๆๆ

4. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    ยังจับอยู่ เดี๋ยวเอาใบสั่งมาคอนเฟิร์มให้ดูมะ อิอิ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมติดแบบหน้าสั้น หลังยาว ยังไม่เคยโดน
    อยากหล่อก็ติดไปเลยครับ

6. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ผมถอดนานแล้วครับเสียภาษีให้รัฐเยอะแล้ว ไม่อยากเสียภาษีให้คุณจรวดอีก

7. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เดี๋ยวนี้เค้าดักกันหน้าด่านทางด่วนแล้วครับ จ่ายตังค์ปุ๊บ โดนปั๊บ :mad: :mad:

8. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    ท่าทางจะอดหล่อ T_T ซื้อมาตั้งหลายเดือนแล้วยังไม่แกะออกจากห่อเลย

9. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    วันนี้ผมจะเดินทางไป เมืองกรุง ครับ ถ้าโดนจับ จะมาบอก อิอิ

10. อย่าเลยครับ เสี่ยงเปล่าๆ ลุงเป็นสารวัตรยังโดนเลย แต่ไม่ได้เขียนใบสั่งนะ

11. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ยังจับอยู่ครับ ยิ่งจราจรกลางมีแผ่นเคลือบอย่างดีให้ดูเลยเถียงไม่ออกครับ

12. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ยังจับหรอคับ???
    เข้ามา 4-5 ด่าน แล้ว ยังไม่เคยโดนเลย ส่วนมาก จะโดน เป่า มากกว่า 5555+

13. Rutt555

Rutt555 New Member Member

52
    7
    0
    ผมก็โดน หน้าด่านเหมือนกัน ทางด่วนงามวงศ์วาน ด่านประชานุกูลน่ะครับ โดนไป 300 แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นกรอบพลาสติกละ เพื่อความสบายใจ และไม่อยากเป็นช่องทางให้หมา ต๋า เอาไว้หากิน

14. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ใครถอดออก จะปล่อย pm มาเลยครับ รับซื้อครับ

ขอสภาพแจ่มๆ หน่อยนะครับ

15. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    ด่านพระราม9 ฝั่งขาเข้าครับ เพิ่งโดนเช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

16. aa_thegrace

aa_thegrace New Member Member

15
    1
    0
    แล้วถ้าใส่ป้ายพับ .... แต่ปรับตั้งตรงปกติ...จะโดนจับใหมครับ

17. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    โดนแน่นอน ครับ ด่านพระราม 9 กับด่านแถวรามอินทรา ด่านก่อนถึงซีคอน โดนมา 3 ด่านแล้วครับ หลังจากโดนด่านที่ 3 ก็เลยถอดครับ ผ่านมาเยอะโดนมาเยอะครับ

18. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    โดนมาสดๆเลยครับ วันนี้ ด่านพระราม 9 มุ่งหน้ามอเตอร์เวย์

19. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0

เพิ่งโดนเมื่อเช้าเองอะ

20. aa_thegrace

aa_thegrace New Member Member

15
    1
    0
    ตั้งตรงๆก็โดนเหรอครับ ..... แค่ฐานเป็นแบบพับได้เนี่ยนะ ...... โหตำรวจไทย ......

21. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ไม่จับครับ..

ที่โดนจับกันคือข้อหา ติดป้ายทะเบียนไม่ตรง ครับ (ก็เหมือนข้อหาไม่ติดป้ายภาษีอะครับ เพราะถ้าต่อภาษีแล้วแต่พกไว้ ก็โดนจับ..)

ถ้าเราติดให้มันตรงๆแบบธรรมดา ไม่ผิดครับ

อย่างของผมติดกรอบแบบว่า จะให้มันตรงหรือเอียงลงก็ได้...

เคยโดนด่านเรียกครั้งนึงตำรวจยังมายืนขยับเล่นเลย แต่ไม่จับครับเพราะผมตั้งไว้ให้มานตรง จะเอียงแค่ตอนจอดครับ 555

22. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    โดนเต็มๆๆ

23. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    เพื่อนโดนมา300ครับ

24. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    :)น่าจะไม่รอดนะ เพราะเพื่อนก้อพึ่งโดนมา

25. คันอื่น ๆ ยังพอมีลุ้น แต่คันส้ม ๆ เนี่ย ท่าจะรอดยาก

26. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    ตั้งตรงก็โดนครับ ของผมมันบอกว่า แผ่นป้ายไม่แนบสนิทกับตัวรถ sad 300 ครับ

27. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    เอ่อ......ยังไม่โดนครับ น่าจะแล้วแต่ความอดอยากมากกว่าครับ ล่าสุดมันไม่รู้จะเล่นอะไรเลยโดนเรื่องท่อไปอะครับ ฝากับป้ายไม่ยักกะะโดน:p

ปล.สมน้ำหน้าครับ...555555:D

28. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    ขนาดดึกๆพี่แกยังยืนอยู่เลย....ตู้เก็บตังทางด่วนพระราม9

29. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0

ยังไงก็โดนครับ
    เพราะ ป้ายไม่แนบกับกันชนหรือส่วนที่เป็นตัวรถครับ
    ของเพื่อนผมมันบอกอย่างนี้อ่ะ :cry:

30. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    อย่าไปยุ่งกะมันเลยครับ เลี่ยงได้ก็เลี่ยง เสียเวลาเรา เสียอารมณ์ด้วย
    มันให้ใส่แบบไหนก็ตามใจมันหน่อยครับ ทะเบียนเป็นของมัน ไม่เชื่อไปดูบนป้ายดิ
    มี logo ขส เพื่อนมันติดอยู่ด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้