ช่วย ทีครับเกียร์ถอยเข้ายาก

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ton_kowit, 26 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton_kowit

ton_kowit New Member Member

57
    1
    0
    ผมใช้ evo4ครับใช้มาไม่นานเลยครับ อยู่ๆเกียร์ถอยก็เข้ายากมาก..........ครับ ไม่รู้เป็นไรน้ำมันเกียร์ก็ถ่ายมาไม่นานเองง่ะ.เเต่มันมีอากานเหมือน คัช... มันไม่ข่อยจากครับ คือเวลาเข้าเกียร์ มันจะดัง เเครก.....เเคลก.... กว่าจะเข้า อาการ นี้ ตั่งที่ ขา เหียบคัช ให้มันสูง มันจะหายไหม่ครับ ........... ช่วยทีครับ:cry::cry: ป.ล.คือผมอยู่ ถ.พระราม2 มี ร้านที่รับทำ EVO ไม้ครับ:sad::sad:

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เป้นที่ชุดเกียร์ถอยครับ ซิงโครเมตมันสึก
    ถ้าเป็นที่ครัชโก่ง จะเข้ายากทุกเกียร์

3. ton_kowit

57
    1
    0
    เป้นที่ชุดเกียร์ถอยครับ ซิงโครเมตมันสึก
    ถ้าเป็นที่ครัชโก่ง จะเข้ายากทุกเกียร์ เเล้วจะต้องเเก้ไขยังไงครับ

พัทยา@MRC#012 ถูกใจสิ่งนี้
  4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ก็ต้องลื้อเกียร์ออกมาเปลี่ยนซิครับ

5. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    ขอถามแทรกเรื่องเกียร์นิดน่ะครับคือแบบว่าผมซื้อเกียร์แต่งมาทั้งเซ็ตที่มาทั้งบล็อคเสื้อและเฟืองเกียร์แบรนด์ๆนึงแต่เป็นเกียร์ชุดที่ใช้ในสนามฟูจิถ้าผมจะเอาไปวิ่งที่พีระหรือสนามอื่นๆผมเปลี่ยนแค่เฟืองมันได้ไหมครับหรือต้องยกชุดอีกรอบครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต้องไปลองวิ่งดูก่อนครับ ถ้าเหมาะกับกำลังเครื่องยนต์เราแล้ว ก็ไม่ต้องทำครับ
    แต่ถ้ายังขาดเกียร์ไหน ค่อยมาหาวิธีเรียงเฟืองใหม่ ในเกียร์และเฟืองท้าย ที่ต้องการได้ครับ
    ง่ายๆ คือเหมือนเล่นใน GT4 นั้นแหละครับ
    ผมก็เรียงเฟืองใหม่ มันทุกสนามนั้นแหละ 555...

7. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    ขอบคุณครับ ชอบจังอะไรที่มันประหยัดๆเนี่ย 555+

8. ton_kowit

57
    1
    0
    ไปซ่อมมาเเล้ว.....ครับ มันเป็นที่ ป้ำคัชตัวล่างหุยึดมันหักไปข่างหนึ่ง อะ ครับ ไม่รู้หักใด้ไง -*- ต้องเปรี่ยน ป้ำล่างใหม่ แต่ มันหาของไม่ใด้ครับผมเลย ต้องใช้ของ ck2 อะ ใส่เเล้วก็ใช้ใด้ เข้าเกียร์ใด้ มันจะเป็นอะไรไม่ครับ คือ ผม ซ่อมเองอะครับ

9. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ปั๊ม ใช้กันได้ครับแต่ให้ดูขนาดลูกสูบให้เท่าหรือใกล้เคียงของเดิม

10. ton_kowit

57
    1
    0
    ขนาด กระบอกเท่าเดิมครับ แค่รูทางเข้าออกไม่ตรงกันครับ แต่ว่าใส่ใด้

11. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    เก่งจังเลยครับ

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ให้ปั๊มล่างยี่ห้อ SAIKEN ครับ จะมีปั๊ม CK ที่ลูกสูบปั๊ม ถ้าจำไม่ผิดจะพ่นสีเขียว
    มันจะโตกว่าปั๊ม CK ยี่ห้อ SAM อยู่ 2 มม.
    ระยะขายึดเท่ากัน
    แต่หายากมาก ต้องเดินหาตามวรจักรครับ ส่วนมากจะเจอ SAIKEN พ่นสีแดงมากกว่า

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:52:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:51:54 ----------

ให้ปั๊มล่างยี่ห้อ SAIKEN ครับ จะมีปั๊ม CK ที่ลูกสูบปั๊ม ถ้าจำไม่ผิดจะพ่นสีเขียว
    มันจะโตกว่าปั๊ม CK ยี่ห้อ SAM อยู่ 2 มม.
    ระยะขายึดเท่ากัน
    แต่หายากมาก ต้องเดินหาตามวรจักรครับ ส่วนมากจะเจอ SAIKEN พ่นสีแดงมากกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้