อัพเดตรายการผ่าตัดลูกชายค่ะ พร้อมปลากรอบ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย NongDream, 26 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    ลูกหมากคันชักตัวสั้น (555)

2. NongDream

66
    1
    0
    ปีกนกบน ซ้ายขวา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2009
  3. NongDream

66
    1
    0
    ลูกหมากกันโครงพร้อมบูทยาง

4. NongDream

66
    1
    0
    ลูกหมากปีกนกล่าง (555)

5. NongDream

66
    1
    0
    บูทปีกนกล่าง

6. NongDream

66
    1
    0
    บูทปีกนกล่างพร้อมยางเหล็กกันโคลง

7. NongDream

66
    1
    0
    เตรียมตัวรื้อค่ะ

8. NongDream

66
    1
    0
    เช็กดูแร้วที่น้ำมันเพาเวอร์ลดบ่อยๆ แล๊คพวงมาลัยรั่วค่ะ
    พี่เค้าก็ไปหามือ2มาเปลี่ยนให้ค่ะ

9. NongDream

66
    1
    0
    ที่น้ำหม้อพักแห้งทุกวันปั้มน้ำก้อรั่วค่ะ
    พี่เค้าก้อไปวิ่งซื้อของใหม่มาเปลี่ยนให้ค่ะ

10. NongDream

66
    1
    0
    ถอดเพลาขับออกมาล้างอัดจารบีใหม่+ใส่ยางกันฝุ่นเพลาใหม่

11. NongDream

66
    1
    0
    นี่คือชิ้นส่วนของเก่าที่พอจารวบรวมมาได้ค่ะ

12. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ขอบคุณนะครับเอาไว้เป็นตัวอย่าง...อิอิ

13. NongDream

66
    1
    0
    สุดท้ายรถก็เสร็จประมาน2ทุ่มครึ่งอ่าค่ะ
    รวมราคาค่าใช้จ่ายทั้งหมด ก็มี...

ปีกนกบน ซ้าย-ขวา ข้างละ..............2200 = 4400
    ลูกหมากคันชักตัวสั้น (555)...........1850
    ลูกหมากปีกนกล่าง2ชิ้น (555)........430 =860
    ลูกหมากกันโครง2ชิ้น......................230 =460
    บุชล่าง2ตัว.....................................230 =460
    ลูกยางโช๊คอัพตัวกลม 4 ลูก.............40
    บุชสลักปีกนกตัวล่าง2ตัว................485ลด25เปอร์ =727
    บุชยางเหล็กกันโครง2ตัว...............210ลด25เปอร์ =315
    รวมทั้งหมด 9112 บาท

ค่าใช้จ่ายที่อู่ค่ะ

แล็คพวงมาลัยเซียงกง 1 ตัว 2400
    ปั้มน้ำตัวใหม่ p-11 1 ตัว 2200+ ค่าแรง 500
    ยางกันฝุ่นเพลาขับ 1 ชิ้น 250
    น้ำมันเพาเวอร์ 1ลิตร 150
    ค่าแรง+ตั้งศูนย์ 2000
    รวมทั้งหมด 7500

สุดท้ายนี้ขอกราบขอบคุณพี่ในคลับ พี่ phisit1999
    ที่สละเวลาไปวิ่งหาซื้ออะหลั่ยให้ที่วรจักร:D
    และยังสละเวลาในวันรุ่งขึ้นไปที่อู่เพื่อไปขับรถ
    มาให้ดรีมที่ทำงานดรีมค่ะ ขอให้พี่จงค้าขายร่ำรวยนะคะ:p
    ขอขอบคุณมากๆค่ะ และขอขอบคุณพี่โอ ที่ได้ช่วยประสานงาน
    หาอู่ให้ดรีม และยังมาคอยดูแลให้คำชี้แนะที่อู่ด้วยตนเอง
    และที่สำคัญพี่โอยังใจดี ให้ดรีมปอกลอก ลอกคราบของแต่ง
    มาใส่ให้รถดรีมหลายรายการ จนรถดรีมสวยขึ้นเป็นกอง:D
    (ใจจริงยังอยากได้อีกหลายอย่างนะ แหะๆเกรงใจ อิอิ):)
    และขอขอบคุณพี่โออีกครั้งที่กรุณาขับรถมาส่งดรีมถึงที่ทำงาน
    พี่โอขับรถเก่งจังค่ะ อยากขับเก่งแบบนี้บ้างจัง อิอิ
    ขอกราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะพี่โอ และขอขอบคุณพี่เกียรติ
    ที่ได้ช่วยแนะนำหลายๆเรื่อง และขอขอบคุณพี่ๆในคลับทุกท่าน
    ที่มีส่วนแนะนำทุกๆเรื่อง คลับนี้อบอุ่นจังค่ะ:D

14. NongDream

66
    1
    0
    .....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2009
  15. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อะหลั่ยอันเก่าก็เก็บไว้ล่อเหยื่อได้เหมือนกันนะดรีม...ปีกนกบนน่ะ..ล่อเหยื่อได้...อิอิ...เอาไปอัดใหม่...แฮ่..ๆ

แต่ไหง..ซ่อมรถเสร็จแล้วไม่ถ่ายรูปรถมาให้ดูล่ะ...เล่นถ่ายรูปเจ้าของรถแบบนี้...หัวใจจะวาย...บรื๋ยยย...

16. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    ยินดีด้วยที่ได้ทำรถใหม่ ทีนี้คงใช้ลืมไปเลย
    วันหน้าพี่จะไปอุดหนุนกิจการของเรานะ

17. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    วรจักร ไปซื้อร้านใหนครับ ไป บอกเค้าว่าของ primera เลยหรอครับ หรือว่ามันมีรหัส อะไรข้างกล่องหรือเปล่าครับครับ
    คือจะได้ไปซื้อถูกครับ
    ขอบคุณครับ

18. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ร้านแถววรจักรมีหลายร้านครับที่ขายอะไหล่นิสสันแท้

เข้าไปบอกเค้าเลยครับว่าเราต้องการชิ้นไหนคนจัดเค้ารู้ครับ

19. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    จะมาขอบคุณกันทำไมละ อยากได้อะไรอีกก็บอกแล้วกันนะ

ช่วงนี้อะไรถอดได้ ถอดขายหมด ^^

เรื่องไม้ตีกลอง อย่าลืมดูให้ทีนะว่าของ 5 5 5 หรือ ของ Nissan

ถ้าของ Nissan เก็บไว้ให้พี่ทีนะคร๊าบ

แล้วถ้ามีเวลาจะไปใช้บริการที่ร้านนะ

ขอหาแนวร่วมก่อน

มีใครสนใจไปมั่งอะเปล่า

20. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    เป็นสาวก็งี้แหละ หนุ่มๆช่วยกันตรึม นี่ถ้ายังไม่มีแฟนนะ คนช่วยกันเยอะกว่านี้อีก ฮ่าๆๆๆๆๆ

21. bookie...

bookie... Guest

0
    0
    0
    สวัสดีค่ะ ดีใจจังเลยได้เจอเว็บนี้

พอดีหนูใช้พรีมีร่า ช่วงล่างเริ่มดังแล้ว อยากทำบ้างจังเลย

ไม่ทราบพวกพี่ๆใจดีในคลับ จะแนะนำที่ซ่อมให้ได้บ้างค่ะ

ปล. พี่โอนี่ใจดีจริงๆเหรอค่ะ อยากรู้จักบ้างจัง พวกพี่มีมีตติ้งกันบ่อยมั้ยค่ะ

22. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เอาเว๊ยโอ งานเข้า!!!

23. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    กริ๊ดดดดดด เสี่ยโอขาาาาาาาา :D:D:D

24. whitebear

1,191
    11
    0
    อยากรู้จักผมจิงอะเปล่า

มีตติ้งมาดิคับ

มีอะไรอยากรู้ก็ถาม ๆ ไว้

คลับนี้น่ารักทุกคนแหละคร๊าบ

^^

25. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    พี่โอ

มีใครมาสอดเเนมพี่เปล่า....55+

26. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ชื่อ "อุ้ย" ครับ...089-7027667...อิอิอิ :D :D :D

27. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    (Bookie..)งานเข้าป่าวว๊า..โอ แทงนุ๊กแม่นแล้วหญิงยังตรึมอีก 5555
    ช่วยม่ายด้ายก็โอ รูปหล่อ ที่บ้านรวยซะขนาดนั้น... ฮา...ฮา
    ว่างๆลองย้ายจาก master มาโต๊ะต่ายพิจิตร มั่งดิ แต่ไม่ต้องเอา
    แฟนคลับมานะเดี๊ยวพี่ใจจะวาย....
    รถพี่ช่วงล่างก็ไม่ค่อยดีแล้วอะ ฝากโอเป็นธุระให้พี่หน่อยดิ
    เรื่องเงินนะ เรื่องของไม่ต้องหาเองได้ ....ใช่ซิพี่มันผู้ชาย 555

28. whitebear

1,191
    11
    0

เอาแล้ว เอาแล้ว

^^

29. whitebear

1,191
    11
    0

พี่ก็ว่าไปนั่น เดี๋ยวน้องเค้าจะเข้าใจกันไปไหนเนี้ย

ตีนุ๊กไม่แม่น ยิงไม่มี รูปไม่หล่อ ที่สำคัญ ไม่รวย 5 5 5

ไว้ว่าง ๆ จะลองไปเล่นที่โต๊ะพี่ต่ายมั้งนะคับ

แต่ไม่ค่อยกล้าเปลี่ยนโต๊ะเลยอะ กลัวแทงไม่เป็น

เล่นที่มาสเตอร์ยังเล่นแต่โต๊ะเดิม ๆ ตลอด

เปลี่ยนโต๊ะทีไร เป็นโดนทุกที

30. whitebear

1,191
    11
    0

ใครเหยียบหางว่ะเจ้าปอ !

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 06:50:28 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 06:49:43 ----------

งานเข้าก็ดีดิ

มีงาน มีเงิน

เกี่ยวกันเปล่าว่ะเนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้