ไฟเบรคมือโชว์ตลอด ไม่ยอมดับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 25 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    เรียนถามท่านผู้รู้ ว่าเพราะเหตุใดไฟ เบรคมือจึง โชว์ไม่ยอมดับครับ ต้องแก้ไขอย่างไร และเป็นสัญญาณเตือนอะไรหรือเปล่าครับ กล่าวคือเมื่อคืนวันที 23 ส.ค.52 ระหว่างที่ขับอยู่ อยู่ๆ ไฟมันก็ติดขึ้นมาเอง ตั้งแต่บัดนั้น จนบัดนี้ก็ยังไม่ยอมดับเลย ทำอย่างไรดีครับ

2. B!de@

B!de@ New Member Member

34
    0
    0
    ลองดูนํ้ามันเบรคก่อน

3. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ลองดูในกระปุกน้ำมันเบรคดูก่อนว่าต่ำกว่ากำหนดจนลูกลอยลงไปติดหรือป่าว.....ถ้าเป็นอย่างนั้นก็เติมครับ

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ไปทำอะไรกับเบรคมารึเปล่าคับ

เปลี่ยนผ้าเบรคมารึเปล่า เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรคมารึเปล่า

ถ้าใช่ ก็ลองไปดูที่กระปุกน้ำมันเบรคอะคับ

ตัวลูกลอยมันค้าง หาอะไรเขี่ยให้มันขึ้นมาก็หายละ

ถ้าไม่งั้นก็อาจจะเป็นการโชว์เพราะน้ำมันเบรคต่ำกว่ากำหนด

เบื้องต้นให้ดูผ้าเบรคก่อนว่าใกล้หมดรึเปล่า

เพราะผ้าเบรคบางก็ทำให้น้ำมันเบรคยุบได้เหมือนกัน

ถ้าผ้าเบรคไม่บางก็หารอยรั่วได้เลย เริ่มจากท่ออ่อนก่อนได้เลยคับ

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

ตามนี่เลย น้ำมันเบรค น้อย เกิดจาก ผ้าหมด ไม่ก็ รั่ว

6. ekasit 25

88
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านเลยครับ น้ำมันเบรกมันยุบลงไปมากเลยครับ เพราะมีรอยรั่วซึมที่ล้อหลังซ้าย แสดงว่ามันเป็นที่กระปุกน้ำมันจริงๆละครับ ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ เดี๋ยวจะพาไปหาหมอ

7. ekasit 25

88
    0
    0
    ผมได้พาไปหาหมอมาแล้วปรากฎว่า ตัวปั๊มเบรกหลังมันรั่ว และที่ปั๊มกระปุกก็รั่ว งานเข้าพร้อมกันเลย
    ค่าปั๊มหลัง ตัวละ500 บาท ชุดซ่อม กระปุกใส่น้ำมันเบรค 400 บาท ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้