ลองไปขึ้นไดโน่มาครับ ชาวปั้มดิบ สู้ๆ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย slbn, 25 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ซุ่มกันน่าดู

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

คนรู้จักแถวที่ทำงานผมก็ไปขึ้นมาคับ ปรากฏว่ามีม้า 500 กว่าตัว ติดยาวเลยคับ (คุกนะ) อิ ๆ ๆ ๆ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เทียบกันแล้ว TF...ดึงหนักกว่าไวกว่าเห็นๆเลย

4. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    Holset ดีสมชื่อเสียงมากๆครับ เครื่องเดิมๆเหมือนกัน บูสท์ใกล้เคียงกัน สร้างกำลังได้มากกว่า

เยอะมากเลยครับ กราฟของคุณp_sutipoj เชิดในรอบไม่สูงมากกว่าผมเท่าไหร่ แต่ทั้งแรงม้าแรงบิด

แฟลตมากเลยครับ ส่วนเรื่องตูดเทอร์โบผมเบอร์อารัย อันนี้ไม่ทราบเลยครับ ได้มายังไงก็ใส่ไปยังงั้น ไม่ทราบจิงๆครับ

5. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อีกอาทิตย์เดียว จะได้สนุกกันแว้ว อิอิ

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อันนี้ของผมครับ...

เอามาให้ดูระหว่างHX40AR58 กับHX40AR70 เปลี่ยนแล้วแรงม้าจะเป็นอย่างไร

ปล.ขอขอบคุณเทสคาร์ที่ให้การสนับสนุนรายการแข่งรถทางเรียบรุ่นMO-EMAG ที่พีระ นำบัตรฟรีมาเป็นรางวัลครับผม

สังเกตุ แรงม้าที่เครื่อง และที่ล้อ ของทั้ง2กราฟซิครับ

7. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ลองดูดิครับว่าตูดมันมีผลขนาดไหน ลงพื้นต่างกันเยอะเลยนะครับ.....

8. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

อีกคันสำหรับตัวแรง Sporttruck ครับ

9. Ton_mtts17

Ton_mtts17 New Member Member

93
    0
    0
    มีแต่ตัวซุ่ม แฮะๆ

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เมื่อไหร่จะขึ้นแท่นล่ะท่านน่ะ.........รอนนานแล้วนะ

11. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ไม่นานครับ

12. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    นิสสัน คันนี้เหมือนเมื่อวันอังคาร ขับแถวเส้น บางบัวทองปะครับ
    เห็นมี โรลบาร์หลังรถ เสียงท่อแลดูโหดๆ ทะเบียน 5285 ปะครับ จำไม่ค่อยได้ อิอิ

13. slbn

69
    2
    0
    ขอบคุณครับ นี่ถ้าเช็ตโข่งหลังได้ลงตัวกว่านี้ ยิ่งได้ประสิทธิภาพมากกว่านี้อีกใช่มั้ยครับ น่าสนใจมากเลยครับ แต่ผมไม่มีตวามรู้เรื่องนี้เลยครับ

14. slbn

69
    2
    0
    สวัสดีครับ ทะเบียนรถผม 7013 อะครับ สงสัยมีคู่แฝดซะแล้วครับ อิอิ

15. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    +555+ เจอพี่น้องซะงั้น

16. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งานน่ะครับ จริงแล้วผมก็ใช้ โข่ง.58 ครับเพราะว่าขับง่ายไม่กลัวพวกโบเล็กๆจัดจ้านมาไวๆ ถ้าเราใช้โข่งใหญ่มาก

เย็ดตูดมันไปติดๆ มันแกล้งยกคันเร่งให้ควันหายไอ้เราตามหลังก็นึกว่าข้างหน้าจะมีอะไรก็ต้องยก แต่พอโบเล็กมันกดต่อมันก็ยืดๆๆๆๆ

เรากว่าจะบูสท์มาเต็มก็ไล่เหนื่อยอ่ะครับ............... แต่อย่างพี่น้องน่ะ ชอบเย็ดตูดเค้าแล้วถ้ายกเมื่อไหร่กูเข็นทันที่เอาให้พังไปข้างนึงเลย

ใช่ป่ะ

17. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    อยากลองมั่งแต่กลัวรถพังครับ

18. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    ยอดเยี่ยมพี่ครับ แต่ของผมสู้ม่ายไหวกระจายก่อน

แต่ใจยังรักไดเรคเหมือนเดิม

นิสโม สู้ สู้

19. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    5555 จะถามซะหน่อยว่าเครื่องอะไร 5555

20. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ei ei ei

21. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    พี่บีเคยทดสอบม้ายังครับกี่ม้าหล่ะครับ

22. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    อยากลองเทสเหมือนกันครับ ว่า ไทรทันคอมมอนเรล ระหว่างโข่งเบอร์ 4 กับเบอร์ 6 จะต่างกันอย่างไร

23. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ลองดูซิครับ น่าจะแตกต่างอย่อ่ครับ

24. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เมื่อคืนเห็นไปวิ่งที่พีระ เวลาดีเอาเรื่องเลยนะคับ

25. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    คันบนนี่แอบมาเหรอ

26. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ต้องแอบไปซุ่มดูซะหน่อย อิอิ

27. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เรื่องของม้า อิ อิ อิ

28. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ;););)

29. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ว่าๆไปก็น่าลองไปขึ้นดูซะที

30. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ขึ้นแล้วต้องควบด้วยนะ เดี๋ยวไม่มันส์ อิ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้