ลองไปขึ้นไดโน่มาครับ ชาวปั้มดิบ สู้ๆ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย slbn, 25 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    พอดีผ่านไปทำงานทางพัฒนาการครับ เห็นว่า testcar อยู่ใกล้ๆแยก เลยแวะไปลองขึ้นไดโน่ดู

กราฟเดียว800 สองกราฟ1000นึง สถานที่สะอาดปลอดโปร่งดี(แต่อากาศร้อนมาก ช่วงบ่ายๆ)

รถผมฟรอนเทียร์ TD27+TF06+ปั้ม12mm บูสท์2.5บาร์ ผลที่ได้ออกมา

เกินความคาดหมายผมไปเยอะเลย ใครที่ใช้เครื่องโบราณ ปั้มดิบอยู่ อย่าน้อยใจเลยครับ เราสู้ๆ

เทส ณ.วันที่ 24-08-52 เวลาประมาณบ่าย4โมง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2009
  2. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    สภาพรถสุ่มน่าดูเลยวันหลังเจอจะได้ไม่กล้าจี้ตูด

3. ว้าววววขอด้านหน้าหลังรถชัดๆหน่อยได้มั๊ยครับ

เผื่อเจอจะได้หลีกให้ครับ อิอิ

ปล.เคยได้บัตรฟรีมาแต่ไม่กล้าเข้ากลัวพังคาไดโน อิอิ

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ห่อหมกของแท้เลยนะนี่

5. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ......

6. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    สภาพนี่สุ่มมากเลยนะคับ

ขอแรงๆคับ

7. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    โหสสสสมากครับ

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ห่อหมก TF ซะด้วย :eek:

9. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    +แจ๋วเลย ไว้วันมีต พบกันนะคับ

10. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ไปเทสเสียวพังป่ะครับ แรงจัง บูสท์เยอะด้วย
    แรงบิดเยอะมากๆ แจ๋วๆ

11. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  12. jun1171

jun1171 New Member Member

269
    1
    0
    เจอที่ไหนต้องหลบให้

13. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    สภาพโหดมาก

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ยอมหลีกทางครับ

15. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

เพื่อนผมไป test มาเหมือนกันคับ คิดในใจสงสารรถจังเลย :D

16. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ผมก้อไปเทสมาครับ

หลายๆ อย่างที่เราไม่ได้ยินตอน ขับ

จะมาได้ยินตอนขึ้นเทสเนี่ยแหละ

เทส 3 รอบ ท่ออินเตอร์ หลุด 3รอบ

นึกว่าเครื่องจะไปซะแล้ว

17. slbn

69
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ แต่ไม่ต้องหลบกันหรอกครับ เจอกันทักทายครับ

ผมขับรถโดยปกติไม่แกล้งใครไล่ใครครับ มีมิตรไมตรีกันท้องถนนดีกว่าครับ

คือที่อยากให้เห็น เพราะเดี๋ยวนี้ อ่านตามหนังสือ และคนวิจารย์กัน

คอมมอนเรวแรงมากๆเลย และปั้มดิบก็ถูกมองด้อยลงไป

ซึ่งมันก็คือความจริงอะเนอะ แต่อย่างน้อยถ้าเราตั้งใจทำ มันก็ไม่น้อยหน้าใครระผมว่า

รถผมเดิมๆเป็นเครื่อง ZD30 แต่โชคร้าย มันลาโลกไปด้วยปัญหาของปั้มไฟฟ้าและอายุ

การเดินทางที่มากของรถและเครื่อง คันนี้เดิมผมคิดว่าจะซ่อมและขายไปออกนาวาร่า

แต่มีคนมาโยนคำพูดใส่ผมว่า จะเปนหนั้5แสน หรือ5หมื่นล่ะ เศรฐกิจอย่างนี้

ฟังแล้วนอนไม่หลับเลยล่ะครับตอนนั้น สุดท้ายเลยตัดสินใจลง TD27T

ด้วยเหตุผลที่ ซ่อมง่าย วางตรงรุ่น ทำวิ่งสนุกๆได้ ใช้งบไม่เยอะ

และเอาของเก่าๆที่เคยใส่ ZD มาใช้ได้ ผมก็เลยตัดสินใจไปแบบนี้ครับ

ซึ่งสิ่งที่ผมได้กลับมา มีแต่ความประทับใจครับ ปั้มดิบ สู้ๆ

18. slbn

69
    2
    0
    ช่ายเลยครับ ตอนเทสผมยืนอยู่บนกระบะกดล้อไว้

เสียงรถมันน่ากลัวจิงๆ ยิ่งตอนถอนคันเร่งตอนวัดเสร็จ

เสียงใบเทอร์โบมันเบรกดัง ฟิ้วววววววววว

ผมยังนึกว่าท่ออินเตอร์หลุด หรืออาไรมันระเบิดออกมา ขาสั่นเลยครับ

19. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    โหดมากครับ

20. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    แง่มๆ อิจฉาจิงๆ

21. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    แรงบิดมหาศาลครับ............6ร้อยกว่า ตอน2500รอบคงจะดึงหงายเงิบแน่ๆเลย

อยากทราบใช้โข่งหลังเบอร์อะไรครับ มันไม่ผ่าวเลยดึงย๊าวยาว

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 13:24:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:24:25 ----------

แรงบิดมหาศาลครับ............6ร้อยกว่า ตอน2500รอบคงจะดึงหงายเงิบแน่ๆเลย

อยากทราบใช้โข่งหลังเบอร์อะไรครับ มันไม่ผ่าวเลยดึงย๊าวยาว

22. wutdyvigo

wutdyvigo New Member Member

75
    0
    0
    รุนแรง

23. pure mtc#005

pure mtc#005 New Member Member

42
    0
    0
    อยากเทสมั่งจัง

24. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    แรงๆครับ

25. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    สุดยอดเลย เจ๋งครับ :D

26. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อัพไปอีก เจอกันวันมีท คับ

27. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ฝากคันนี้ด้วยครับ2800เดิมๆครับ ....ปั้มต้อยดีเซล+HX35... บูทส์ไหลไป35

28. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เสือซุ่ม

29. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    เสียวๆคับ

30. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ดีครับ.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้