พี่ๆในคลับใครมีความรู้เกี่ยวกับโบCT20+2L-IIมั่งครับรบกวนเข้ามาเข้ามาทีครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Popboobza, 25 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    ได้CT20เขาไอดี ท่อข้ามไอดี เขาไอดี ฝาปั้ม แล้วก้อผมซื้ออินเตอร์ของปาเจโร่มาด้วยอะครับ

ต้องทำอะไรมั่งครับ พี่ๆแอดมาเมลผมได้มั้ยครับ แบบว่าจะหัดแซดดด อิอิ

[email protected] ผมป๊อปนะครับ รบกวนด้วยนะครับ

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอเซียนควันดำก่อน........เดี๋ยวก็มา

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ถ้าได้มาแบบครบ ๆ ก้อไม่ยากเลยคับ
    อันดับแรกก้อจัดการเอาเขาเดิมออก
    เจาะก้นแท็งสำหรับน้ำมันลง
    ใส่เขาโบ พร้อมโบเข้าไป
    ถ้ามีอินเตอร์ก้อจัดการติดตั้งให้เรียบร้อย
    ต่อเข้าท่อไอดี เสร็จเรียบร้อยก้อใส่ฝาปั๊ม
    ปรับแต่งนิดหน่อย ก้อสำเร็จแล้วคับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ใส่เลย เอาอินเตอร์ไว้บนเครื่อง

น้ำมันไหล่กลับ เจาะเเคล้งนะครับ อย่ากลับตูดได เหมือนที่หมู ว่าเลยนะครับ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    งานจะใหญ่ น่าดูรอชมครับ

6. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    รอด้วยคนครับ

7. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ติดตั้งเทอร์โบลงไปแล้ว อย่าลืมหมั่นดูเรื่องความร้อนด้วยนะ เดี๋ยวฝาจะแตกซะก่อน หม้อน้ำอลูมิเนียมก็ดีนะคร้าบ

8. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    แอบเข้ามาดู

9. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    รอด้วยๆ

ยังไม่ครบ อิอิ

อิอิ

10. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ

11. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
    อชมรูปประกอบด้วยคนนะครับ

12. Tos&Aun

Tos&Aun New Member Member

73
    2
    0
    จัดไปครับแรงแน่ สเต็ปCT20

13. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ดูรูปหน่อยนะคับ

14. Popboobza

152
    2
    18
    ตอนนี้รถอยู่อู่แล้วครับ ส่วนรูปเด๋วจะไปถ่ายมาให้นะครับ สัญญาๆ

อู่บอกว่าฝาปั้มต้องไปใส่เองนะ ที่ร้านทำปั้ม เช็คหัวฉีด

แล้วไอ้ฝาปั้มเทอโบมันใส่ยากขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ถ้าใส่ก้อค่าใส่3000 ทำไมมันแพงจังงับ

แล้วไอ้ท่อไอเสียที่จะยิงลงหน้าเพลา เดิมมัน1.7นิ้วช่างบอกว่าใส่2นิ้วพอแล้วเด๋วมันโล่งเกินไป

2นิ้วจะดีป่าวครับ

15. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ควันม้วนๆเดินตรงไม่ต้องเลี้ยวไปเลี้ยวมาแบบของเดิม ออกหน้าเพลาสองนิ้วกำลังดีครับ
    สแตนเลสทั่งเส้นเลย เสียงเพราะ

อิอิ

16. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    ท่อ 2 นิ้วพอคับ ส่วนปั้มเอาฝาไปให้ร้านเช็คปั้มใส่ ควรถอดปั้มเช็คเลยทีเดียว เวลารอบสูงน้ำมันจะพอคับ ราคาเช็คปั้มประมาณ3500-4000 บาท แล้วแต่ร้าน อยู่แถวไหนคับ ถัาฝั่งธนก็ สุวรรณบางบอน-ดาวลอยหนองแขม-เพชรเจริญมหาชัย-บำรุงสาย4 คับ

17. Popboobza

152
    2
    18
    ตอนเย็นนี้ช่างโทรมา บอกว่าอินเตอร์ที่เอามามันรั่วนิดๆเลยเอาไปเปลี่ยน

ได้ของอะไรมาก้อไม่รุครับ หนากว่าเดิมเหอๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2009
  18. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    จะแรงแล้วๆ

19. Tos&Aun

Tos&Aun New Member Member

73
    2
    0
    ใส่ฝาปั๊มสูงเลยครับราคาประมาณ6000บาทพร้อมเช็ค+แต่ง ท่อ2 1/2 หน้าเพลาเลยครับรับรองแรงครับ

20. Popboobza

152
    2
    18

เจาะฝากระโปรงละครับ

พรุ่งนี้คงจะเส็ดทั้งหมดละ

21. Popboobza

152
    2
    18
    UP UP

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2009
  22. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    รอชมสาวกไมตี้ ด้วยคนนะคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้