เจ้าล้อ pro1

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ปริ้นซ์, 25 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    กระทู้นี้สาวกเอ็นไก่มากันเพียบ ..อิอิ

เรื่องฝาล้อนี่ต้องระวังนะครับ เดี๋ยวจะเหมือนผม วิ่งๆอยู่ฝาหลุดหายกลางทางไปอันนึง

คือ ขาด้านในมันหักอยู่แล้วครับ 2-3 ขา ว่าจะติดอีพ็อกซี่ด้านใน มัวแต่ ว่าจะ ว่าจะ อยู่นั่นแหละ

เป็นไงล่ะ หลุดหายเลย ของยิ่งหายากๆอยู่ด้วย เคยเจอคนลงขายอยู่ ฝาละ 500 สู้ไม่ไหวคร้าบบ :cry:

2. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ล้างง่าย

3. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ล้ออมตะคับ

4. art

art New Member Member

97
    0
    0
    ชื่นชอบด้วยอีกคนคับ...

5. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ชอบครับ

ของไทยและของญี่ปุ่นผมว่า ไม่แตกต่างอะไรมากหรอกนะครับ แตกต่างที่สุด คือฝา ซึ่งของญี่ปุ่นมันจะร่องลึกกว่า หายไปที ขี้พุ่งหายากโคตร

ดีนะครับมีพี่เชนใจบุญช่วยชีวิตไว้ ซึ้งๆ คิคิ

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เข้ามาหาความรู้จ้า

7. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    "RPO!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อันนี้ลองหามาเล่นๆ ENKEI RACING SERIES รุ่นอื่นๆ เผื่มีใครสนใจเอามาใส่ให้แปลกตา...

RP03 Bright Silver Paint

RP05 และ RP05 Special Brilliant Coating

[​IMG][​IMG]

NT03-M และ NT03-M Hyper Black
    [​IMG][​IMG]

อันนี้เป็นรหัส RPF1 Black Painted [​IMG]

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
  10. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ใส่รถอะไรก็สวย

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อัพไปครับ

12. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48

ตามพี่ เชน บอกค๊าบ ล้างง่ายมากๆๆ ล้วง....ไป.......ล้วง........มา สาบายๆ:D:D:D

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ล้อลายนี้สวยอมตะจริงๆคับ

14. ชอบลายนี้เหมือนกัน

แต่ดันไม่มี 6 รู อิอิ

15. tony666

tony666 New Member Member

13
    0
    0
    ใส่มาเกือบ 3 ปีเหมือนกันครับ ของไทยครับ ล็อตสุดท้ายในร้านเหมือนกันครับ ล่าสุดมีรอยคนมางัดฝาแล้วครับ แต่โชคดีที่เอาไปไม่ได้ แต่สีถลอกเลยนี่สิมันแค้น:mad:

16. h22a

h22a New Member Member

21
    2
    3
    ชอบมากมายคับลายนี้ เมื่อก่อนใช้ขอบ 17 อยู่ ส่วนตัวผมว่าใส่รถอะไรก็สวยอะ ลายมันอมตะ แนะนำใส่ของ japan ดีกว่า เวลาขายก็ง่ายด้วย อิอิ

แต่ข้อเสียคือ
    1. แม็กดุ้งง่ายอ่าคับ
    2. ฝาล้อหายบ่อยมาก (หาซื้อก็ลำบาก):cry:

ถ้าจะซื้อมือ 2 แนะนำอย่าให้แม็กมีปัญหามาก่อน ไม่งั้นปวดหัวแน่ๆครับ ส่วนรถสีดำแนะนำสีทองไหม้ครับ โหดดดด :D

17. xerxes

xerxes New Member Member

27
    1
    0
    RP-01 ไทย งับ อิ ๆ

อิ ๆ จ๋วยอมตะ

18. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
  19. Tor_san

Tor_san Member Member

43
    0
    6
    ขออนุญาต แลกเปลี่ยนข้อมูลกันเน้อ .........:D
    จริงๆแล้ว ล้อแม็ค RP01 มีทั้งที่ผลิตใน เอนไกไทย และ เอนไกเจแปนครับ
    สรรพคุณไม่แตกต่างเพราะเทคโนโลยี่เฉกเช่นเดียวกัน ต่างกันบ้างที่ขนาดล้อ ออฟเซ็ต ความกว้างลึก
    ฝาล้อตัวญี่ปุ่นเป็นอลูมิเนียมโค้งนูนสวยกว่าของเอนไกไทย แต่หากใครเคยใช้มาเมื่อสิบกว่าปีก่อน
    แม้เป็นล้อเอนไกไทยก้อจะได้ฝาแบบเดียวกันนะ อิ อิ อิ
    แต่ที่น่าเสียใจคือ ณ บัดนี้เอนไกไทยเลิกผลิตโมเดล RP01 ไปเสียแล้ว เซ็งจิต:cry:

20. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ใช้มาแล้วครับ ทนดี สวย ใส่รถไรก็ได้ สวยหมด

21. DUKE_68

6,189
    129
    63
    น่าเสียดาย :sad::sad::cry:

22. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    น้องชายใส่ RP02 หล่อได้ :D

23. TAKARA-SHOP

TAKARA-SHOP New Member Member

11
    0
    0

รายนี้ซื้อง่ายขาย เร็ว

ถามว่าไทยกับญี่ปุ่นะหรือครับ ผมว่าของมาตราฐานเดียวกันนะครับ
    แต่ต่างกันที่วัสดุเล็กน้อยนะครับ
    แต่อย่างไรของญี่ปุ่นก็นิยม มากกว่าของไทย อยู่ดี มันก็แปลกดีนะ ราคาก็แพงกว่าด้วย มันก้แปลกอีกนะ

24. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ล้อในตำนานครับ ส่วนตัวมีทั้งRP01และRP02ครับ

งงอ่ะ.....ล้ออะไรก็ไม่รู้ สวยโหดมากกกก อิอิ

เว่อร์ไปป่ะเนี่ยผม 5555+

25. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    มีใครจะปล่อยสักคู่มั้ยครับ...
    จะได้ครบ 4 ล้อซะที... :D:D:D
    ขอบ 15 4 รู 100 คร๊าบบบ...

26. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อิอิ ล้อก็เก่าไม่รู้กี่ปีมาแล้ว ,,,แต่ผมก็ใช้ :D

27. เคยใช้อยู่คับ ใช้มา 3 ปี ตอนนี้ ถอดขายไปแล้ว เสียดายมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ได้มา ของยุ่น กับ ของพี่ไทย แล้วฝาผมก็มี อยู่หลายอันก็ขายไป รู้งี้เก็บไวว้ดีกว่า...
    :
    cry::cry:

28. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เคยใช้อยู่เหมือนกัน อิอิ แข็งแรงทนทาน

แต่ขายไปถูกๆ

29. leeco

leeco New Member Member

42
    0
    0
    ชอบ RP01 จับใส่ทุกคันที่บ้าน........จะไทยจะยุ่น ชั่วโมงนี้หายากครับ

30. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    โรงงานผลิตล้อแม็กenkeiตั้งอยู่ในนิคมอุตสาหกรรมบางพลีนะคับถ้าจำไม่ผิด น่าจะผลิตในไทยจิงๆอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้