ประทับใจริงๆครับกับการซ่อมรถวันนี้ (เรื่องมันยาวมาก)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kengzaza, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อ่านทุกบรรทัดเลย เรื่องน่าสนใจ

2. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ดีใจด้วยครับ...อ่านแล้วเหมือนรถเค้าเจอเนื้อคู่แล้วนะนั่น....ประทับใจขนาดนี้แล้ว...อย่าลืมหาโอกาสพกน้ำเย็นๆไปล้างคอกับพี่ช่างเค้าบ้างนะครับ.....
    :)
    ปล.มาวอย่าขับ...หลับบ้านพี่เค้าเลย...

3. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    เจอช่างดีแบบนี้ ขับรถสบายใจได้เลยครับ

4. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ช่างดีๆน่าส่งเสริมครับ ยินดีด้วยครับ

5. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ดีจังใกล้บ้านเลย แหล่มๆๆ

6. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ช่างดีๆมีแต่คนตามตัว ช่างชั่วๆแม้แต่ตัวก็ไม่มีใครเอา สาธุ..... :D

7. charkrit_ben

charkrit_ben New Member Member

45
    0
    0
    ดีใจด้วยครับพี่....ของพี่หายแล้วของผมยังไม่หายเลยกำลังให้ช่างเขาดูอยู่ แปลกมากความร้อนไม่ขึ้น แต่น้ำดันที่หม้อพักและตอนเครื่องเย็นน้ำก็ไม่ดูดกลับ(มันดูดแต่ดูดนิดเดียวกลับไม่หมดต้องขับและทิ้งให้เย็นอีกหลายครั้งกว่าน้ำจะกลับหมด) ช่างเบิ้ลเขาลองต่อตรงพัดลมให้ลองวิ่งดูแล้วปรากฎว่า หายครับน้ำไม่มีดันเลยวิ่งไปกลับบางแสนไม่เห็นน้ำดัน เลยสงสัยกันว่าน่าจะเป็นที่เซ็นเซอร์ตัวสั่งให้พัดลมเปิดน่าจะเสีย ช่างเลยลองเปลี่ยนเซ็นเซอร์ของแกให้ไปลองวิ่งดูก่อน เมื่อลองวิ่งแล้วปรากฎว่าน้ำก็ยังดันออกอยู่แต่เครื่องเย็นมากเย็นจนรู้สึกได้เลยครับ และพอปล่อยให้เครื่องเย็นน้ำก็ดูดกลับหมด แต่พอขับน้ำมันก็ยังดันออกมาเลยยังงงว่ามันเป็นอะไรกันแน่

8. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    เป็นไปได้ว่าไล่อากาศไม่หมดหรือเปล่าครับ รถแฟนผมเหมือนกันแบบนี้เลย
    ให้ช่างแถวบ้านไล่อากาศให้หลายรอบ
    ตอนแรกน้ำดันครับ เปิดฝา ติดเครื่องน้ำก็ดันพุ่งเลย นึกว่าฝาโก่งซะแล้ว
    พอไล่อากาศหมด น้ำไม่ดันแล้วครับ ลองดู

9. charkrit_ben

charkrit_ben New Member Member

45
    0
    0
    ก็เป็นไปได้นะพี่ที่ว่าไล่อากาศยังไม่หมด......เพราะน้ำดันแต่ความร้อนไม่ขึ้นแล้วมันต้องทำยังกว่าจะไล่อากาศหมด ถ้าปล่อยให้อากาศมันดันออกมาเองมันจะหมดไมครับ

10. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    ที่ช่างแถวบ้านผมทำนะ เค้าถอดวาล์วน้ำ มาล้างๆ ขัดๆ แถวปากท่อก่อนเข้าเครื่อง
    ประกอบกลับเข้าที่เดิม แล้วก็ไขเปิดรู Air Vent ตรงปากท่อด้านบนหม้อน้ำ ก่อนเข้าเครื่อง แล้วเติมน้ำ จนเต็มแล้ปิดรู Air Vent ก็หายเลยครัับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้