B16A tec เล็ก tec ไม่เปิดครับ รอบตัดด้วย

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Original Performanc, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Original Performanc

Original Performanc New Member Member

10
    0
    0
    B16A tec เล็ก tec ไม่เปิดครับ รอบตัดด้วย มันสะดุดด้วยครับ
    เปลี่ยน Rom ก็ไม่หาย ช่างว่าอาจเป็นที่ sensor ลิ้นเร่ง ใครเคยเป็นบ้างครับ
    มีอาการไหนบ้างที่ทำให้เทคไม่เปิด รอบตัด

2. Civic58

Civic58 New Member Member

9
    0
    0
    ต้องถามก่อนครับ รอบตัวที่ประมาณ 3000-4000 เปล่าครับ เคยเล่น B16 เท็คเล็กเหมือนกันครับ ผมว่าหน้าจะเป็นเรื่องระบบไฟฟ้านะครับ ตอนนั้นต้อง ไล่สายไฟใหม่ครับ แล้วก็หายนะครับ สนิทเลย ลองดูนะครับ ผมว่าไม่หน้าเกี่ยวกับกล่องครับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องดูที่ระบบไฟแล้วแหละครับ

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    กล่องนี่เป็น obd-0 หรือเปล่าครับ ลองเช็ค code ดูก่อนว่าอะไรมันเสีย ปกติแล้ว กล่องจะเช็คว่าแรงดันน้ำมันเครื่อง กับอุณหภูมน้ำ ถึงค่ากำหนดหรือไม่ ถ้าไม่ถึง tec ก็ไม่เปิดครับ นอกจากมีการ disable จากกล่องที่ ทำรอมมาใหม่

5. Original Performanc

Original Performanc New Member Member

10
    0
    0
    คือตอนแรกไม่เป็นครับ ขับอยู่ดีๆก็สะดุดไปเฉยๆ แล้วเช็คยังไงครับ สายเทคเส้นไหนสีอ่ะไร

6. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เข็มความเร็วขึ้นรึเปล่าครับ

ถ้าไม่ขึ้นก็ speed sensor เสีย

ถ้ายังขึ้นอยู่ก็ลองไล่เชคดูนะครับ

7. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    อย่างแรกเลยดูที่ไฟเช็ค Engine ว่ามันขึ้นมั้ย ถ้าขึ้นเช็ค code ด่วน ถ้าไม่ขึ้นก็ต้องลองไล่ดูครับ ว่าทำไมถึงไม่เปิด ไม่เปิดจากล่องสั่งหรือว่าจากสายเส้นไหนหลุด

8. Original Performanc

10
    0
    0
    รอบ ไม ขึ้นปกติครับ

ดูกันไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้