เอารูปมาแชร์ขำๆครับ รถผมเอาไว้ลุย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pongsathorn Nowbassist Surapab, 13 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอบคุณมากนะครับ ....

1. ครับ งั้นผมขอตัวนอนก่อนนะครับ สวัสดีครับ

2. สวัสดีครับ

3. เห็นด้วยครับผม

4. ปัญหาของผมก้อคือว่า มัน 1 ลิตร = 4 กิโลเองครับ หรือ โลละ 3 บาทกว่าๆ

5. เพราะ 50 ลิตร วิ่งได้ประมาณ 200 โล เอง แรงเกิน และที่น่าแปลกใจ ทุก 200 โล ผมต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 1 ครั้ง เพราะมันหมดเร็วมากๆ

6. แต่ลองกับน้ำมัน 1ลิตร 10 โลครับ แปลกจริงๆ

7. แต่ถ้าไม่ใช้แก็ส ปกติ นะครับ

8. อย่าพูดอย่างงั้นครับ แค่นี้ผมเองก็ประทับใจสุดๆแล้ว ผมเองเพิ่งมีรถใช้ ใช้ก็เพิ่งเป็นได้ไม่กี่วัน ทุกข้อความมันเป็นความรู้ของผมทั้งนั้น

9. โดนนะนั้น !!

10. ผมก็ หมื่นอัพแล้วครับ T______________________T อยากตัย

11. ป้าดดดด มะรู้เลยเรื่องนั้น

12. ผมใช้เครื่อง nv van เครื่อง GA 16 พอมีความรู้นิดๆนะครับ กลองอากาศมันชอบเลอะเพราะน้ำมันดูดมาเป็นไอ ต้องไปโมดิฟายหน่อยตรงนั้นถ้ามันตันมันจะดูดแก๊สเข้าไปเยอะ กลับไปปรับหม้อต้มให้อากาศเข้ามากขึ้น มันจะดูดแก็สที่ผสมบางลง รู้ประมาณนี้ถ้าผิดขออภัยด้วยครับ

13. Bo Boo Phokhot

Bo Boo Phokhot Guest

0
    0
    0
    เก็บข้อมูล คับผม อิอิ

14. เรื่องกลองอากาศ มีสองทางเลือกครับ ตอนแรก ผมตัดแล้วต่อทิ้งลงข้างล่าง วิธีที่สอง ผมซื้อถังดักไอน้ำมัน แล้วต่อเข้าหม้อกลองอากาศเหมือนเดิม

15. Bo Boo Phokhot

0
    0
    0
    ผมก็กำลังจะไปติดเหมือนกันคับ ...เป็นNVรุ่นเเคปเล็กๆอะคับ เครื่อง GA16 คาบู ถ้าเป็นถัง 48-58 ลิตรจะวิ่งได้ประมาณซักกี่กิโลคับ ตอนนี้รถใช้น้ำมัน 1ลิตร/9กม. คับ เห็นเค้าบอกถัง 58ลิตร วางใต้ท้องได้สบายๆเลยจิงหรือป่าวคับ

16. ถัง 48 นะกำลังดี แต่ 58 ก็ลงได้ครับ ถัง 48 ในเใือง จะวิ่งได้ประมาณ 280 โลครับ

17. Hard มากอิอิ

18. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    ตา เบส แก ทำ มัน ได้ ลง คอ ... สงสาร น้อง ขาว

19. ของผมตอนนี้ แก๊ส วิ่ง ตจว ยาวๆ ก็ บาท ต้นๆ เเต่ส่วนมากผมวิ่งในเมืองครับ คำนวณเเล้วประมาณ 2 บาท ผมยังเป็นถังเล็กอยู่เลยครับ ติดมากับรถตั้งแต่คุณพ่อใช้ เติมเต็มๆ ได้ ประมาณ 320 บาท ไม่แน่ใจว่าถัง 38 ลิตรรึปล่าว แต่ผมเชียร์ถัง 58 ลิตรครับ พี่ X ติดอยู่ใต้ท้อง ท้ายไม่ห้อยด้วย วิ่ง ตจว สบายๆ ไม่ต้องมาพะวงเรื่องปั๊มครับ ยังไงเรื่องกินแก๊สรอผู้รู้มาตอบอีกทีนึง

20. Bo Boo Phokhot

0
    0
    0
    ผมก็ว่า 48หรือ58 กำลังดีนะครับ ใต้ท้องเคยเห็นเค้าติดถังโดนัทกันสวยดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้