ใครพอจะมีคู่มือต่อวัดรอบหน้ามืดแบบไม่มีชิพไลท์(มีสาย 5 เส้น)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นายยุทธนา ประสาทสิทธิ์, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ยังไม่ได้ความอีกจิ..ท่าน

2. sayon

607
    11
    18
    ขออาศัยกระทู้ท่านบอลหน่อย..ช่วยชี้แนะหน่อยต่อยังไงวัดรอบ Auto gauge หน้ามืดคับ2.5"พอดีได้มาอีกตัว..มีสายมาเส้นเดียว ปลั๊กสีแดงตรงกลางคืออะไรคับมีท่านใดพอจะมีปลั๊กตัวนี้ไหมคับ ปลั๊กสีขาวซ้าย-ขวาคือปลั๊กอะไร เผื่อพอจะเป็นแนวทาง
    จะได้ลองรื้อดูอีกรอบ..รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะคับ..:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2009
  3. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    เอาเท่าที่จำได้ละกัน ปลักสีแดงเป็นปลั๊ค เมน ปลั๊กสีขาวสองข้างเอาไว้ต่อพ่วง กับเกจตัวอื่นคับเป็นชุดไฟจะได้ไม่ต้องเดินสายมาก ปลั๊คถ้าได้เป็นหัวเสียบทั้งสองข้างแปลว่าได้ปลั๊คพ่วงมาคับ มีสีดำเป็นกราว แดงเป็นไฟบวก ขาวเป็นไฟสวิทย์ ส้มเป็นดีมเมอร์ต่อไฟหรี ถ้าจำไม่ผิดปลั๊คแดงน่าจะมี5ขา คือจะต้องมีสีเขียวสำหรับต่อวัดรอบ ถ้ามี4 คุณก็จะเห็นมีปลั๊กเล็กอีกอันสำหรับต่อสัญญาณ รอดูจากคนอื่นด้วยละกันนะคับ รุ่นนี้เป็นตัวใหม่เลียนแบบของดีฟฟี่ เปิดสวิทย์เข็มก็จะกวาดก่อนเท่คับ

4. ของผมก้อคงไม่จบหรอกครับ....

สตาร์ทเครื่องเริ่มต้นออกตัวปกติดีครับ....แต่พอขับไปซักพัก..หรือจอดรถทิ้งไว้..เข็มจะเริ่มแข็งไม่ค่อยจะขยับหรือขยับแต่เป็นเหมือนเข็มนาฬิกาอ่ะครับ...ให้ร้านเค้าดู...เค้าก้อสุรปว่าวัดรอบเสียอ่ะ..มันเป็นๆหายๆ....ทำใจแระ...เดี๋ยวมีกะตังหาซื้ออันใหม่ดีก่า..อิอิ...

ว่าแต่คุณ sayon มีวัดรอบ 2 ตัว เอามาแบ่งซักตัวดิ....อิอิ...

5. sayon

607
    11
    18
    [

เดี๋ยวผมลองต่ออันนี้ก่อน..ยังไงเดี๋ยวบอกคนแรกเลย..:D:D

6. ขอบคุณครับ....

7. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    อ้าเปนไงบ้างคับ ผมไม่ได้มาเล่นนานเลยเนี่ยยย ซื้อมาแล้วหรอครับ ของผมมันก็พังครับเลยไม่ได้เอาให้

ไม่เป็นไรครับคุณกบ...แต่ซื้อมือสองมาก้อยังไม่จบเลยอ่ะ...คงต้องเสียเงินอีกรอบแล้วมั้ง.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้