โรลบาร์+รถบ้าน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kornza, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mengpood

mengpood New Member Member

45
    2
    0
    เห็นแล้วคิดว่าเท่ครับแม่งโหดดีอยากทำเหมือนกันตังยังไม่พร้อม

2. BOBBY ZETA

BOBBY ZETA New Member VIP

181
    3
    0
    อยากใส่แต่ไม่อยากใช้คับ...อิอิ

3. ***SMEs ***

***SMEs *** New Member Member

17
    1
    0
    อยากใส่ครับ แต่อะไรที่เป็นเรื่องของความปลอดภัย ผมเน้นแต่ของแท้เท่านั้น เสริมความมั่นใจกว่า แต่ตอนนี้พูดตรงๆคือยังไม่มีตังซื้อครับ 555+

4. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ใส่เลยครับ ปลอดภัยไว้ก่อน ( เหล็กหุ้มเนื้อ ) อุบัติเหตุมันบอกเราไม่ได้ว่าจะเกิดตอนไหน ครับ

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    อยากใส่อะไรก็ใส่ อยากใส่อะไรกฌใส่คับ ^_<

6. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ถ้าใส่ก็ควรจะทำให้ได้มาตราฐานคับ
    ไม่ว่าจะรูปทรงก็ดี ช่วงโค้งช่วงงอ
    ลักษณะการเชื่อมโลหะ
    ข้อต่อต่างๆ รวมถึงความหนาขอดลหะซึ่งล้วนแล้วมีผลสำคัญอย่างยิ่ง
    บางครั้งอาจสายงามน้อยกว่า แต่แข็งแรงคับ

;)ใส่เถ่อะคับ ปลอยภัยกว่า;)

7. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ลองใส่ดูคับ หล่อๆโหดๆ

8. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ใส่โรบาร์แล้วระวังหัว ด้วยนะคับ ^^

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ลำพังแขนเรา 2 ข้าง คงค้ำหลังคาเอาไว้ไม่ได้หรอกคับ...
    เสียงส่วนมากก็เห็นๆ..จัดไปครับ...
    ว่าแต่ใครพอมีโครงสร้างตาม ร.ย.ส.ท.มั่งอ่ะครับ..

10. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แล้วตำรวจมันจะเข้ามาหาข้อหาเพิ่มจากโรลบาร์ในรถอีกไหมอะ

11. ผมใส่ของมือสองจากญี่ปุ่นนะ(ครึ่งคันหลัง) ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน

12. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    อ่านแต่ของ จขกท. นะครับ ไม่ได้อ่านของคนอื่น ถ้าซ้ำขออภัย

ผมอยู่ในวงการรถซาก เห็นรถแต่ละคันที่เข้ามา เละ หลังคายุบ หมุนหลายตลบ รถส่วนใหญ่ก็ไม่ใช่รถแต่ง เพราะฉะนั้น ถ้าใส่แล้วไม่เดือดร้อนใครก็ใส่ไปเถอะครับ เพราะมันช่วยเราได้ แต่ก็ใส่นวมกันกระแทกด้วยนะครับ เพราะขับทั่วไปไม่ได้ใส่หมวกกันน๊อค เดียวหัวโน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้