โรลบาร์+รถบ้าน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kornza, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ส่วนผม เพื่อนไม่แนะนำให้ใส่ครับ

เพราะใส่แล้วไม่มีที่ให้พวกมันนั่ง

ทำไงได้รถเราติด gas ไอ้พวกเพื่อนที่ขับน้ำมัน มันไม่เอารถออกกันเลย

2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ....ใส่เลยคับ....แต่ใส่นวม กันบ้างนะ ..เดี่ยว หัวโน ได้เวลา ขึ้นลง......ฮึๆๆ

3. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ความสุขของเรา ใส่ไปเลยครับ

ใครว่าแล้วจะทำไม ก็กรูจะใส่อ่ะ

4. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมรอดมาได้ก็เพราะโรลบาร์นี่ล่ะครับ ใส่เถอะครับ ได้ประโยชน์

5. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    จัดไปใครชอบอะไร ก็จัดเลยครับ

6. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เพื่อนผมอาจจะรอดชีวิตครับ ถ้าวันนั้นรถมันมีโรลบาร์

ใส่ไปเถอะครับถ้าชอบ ยังไงก็ติดตั้งให้ได้มาตรฐานไปเลยนะครับ ทำสีสวยๆแหล่ม

อยากทำเหมือนกัน เพราะเห็นมาเยอะ ผมยังไม่มีตังค์ทำเลย เอาไปทำอย่างอื่นหมดก่อน

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ใส่ได้ก้อดีอยุ่แล้วอะคับ มันเซฟตี้

ถ้ายิ่งชอบใส่ไปเถอะ ได้ทั้งประโยชน์ และได้ใจอีก

เสียงคนรอบข้างเวลาถามคุณบ่นคุณเนี่ย มันไม่ได้มาช่วยคุณตอนเกิดอุบัติเหตุนะคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:58:34 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:58:16 ----------

ใส่ได้ก้อดีอยุ่แล้วอะคับ มันเซฟตี้

ถ้ายิ่งชอบใส่ไปเถอะ ได้ทั้งประโยชน์ และได้ใจอีก

เสียงคนรอบข้างเวลาถามคุณบ่นคุณเนี่ย มันไม่ได้มาช่วยคุณตอนเกิดอุบัติเหตุนะคับ

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    จัดเลยครับ

แล้วถ่ายรูปมาให้ดูด้วย

แต่เลือกร้านที่มีมาตรฐานด้วยนะครับ แล้วก็ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดู

:D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:13:30 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:13:08 ----------

จัดเลยครับ

แล้วถ่ายรูปมาให้ดูด้วย

แต่เลือกร้านที่มีมาตรฐานด้วยนะครับ แล้วก็ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดู

:D

9. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ถามต่ออีกนิดได้มั้ยคับ

น้ำหนักที่จะเพิ่มตามมา

ทั้ง 4จุด/6จุด

หนักขึ้นแบบรู้สึกได้เลยป่าวคับ

10. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    สบายใจเราก็ทำเถอะครับ

11. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ผมใส่แล้วก็ไม่ซิ่งครับ

ที่ตัดสินใจใส่เพราะ เห็นมากับตา คนใกล้ชิดของผมถึง 2 คน รถพลิกคว่ำ หลังคายุบลงมาเสมอขอบประตู สภาพไม่ต้องบรรยายนะครับ...................

รุ่งขึ้น ผมวิ่งเข้าร้านนนท์ เทอร์โบ สั่งโรลบาร์ 6 จุด อย่างไม่รอช้า.........

12. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ของแบบนี้แล้วแต่ชอบครับ
    คนเราทำอะไรไม่ได้ไปขโมยเงิน/จี้/ปล้น เค้ามาไม่ผิดครับ
    เงินเราความสุขของเราครับ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าชอบก้อใส่เลยคับ รถเราเอง เวลาดูแล้วก้อมีความสุขคับ คนอื่นจะมองยังไงไม่เป็นไรคับ แต่ส่วนตัวผมรถที่ใส่โรลบาร์ ดูแล้ว โหดดีคับ ชอบมากคับ

14. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ใส่ไปเลยครับ เงินถึง ใส่เลย ปลอดภัย

15. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    เห็นด้วยคับผม !! :cool:

16. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ใส่ไปเลยครับ เพื่อความปลอดภัย แถมยังสวยโหดอีกด้วยนะ แถมยังให้ ญ โหนเล่นๆได้อีกด้วย อิอิ

17. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ใส่แล้วเสียอย่างครับ ลืมบอกไป เจอด่านนี่ไม่ต้องอ้างเลย ยังไงก็โดน เบื่อจริงเลย

ข้อหา จดทะเบียน 4 ที่นั่งแต่นั่งได้ 2 ที่นั่งเนี่ย เซรงงงง

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:43:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:42:58 ----------

ใส่แล้วเสียอย่างครับ ลืมบอกไป เจอด่านนี่ไม่ต้องอ้างเลย ยังไงก็โดน เบื่อจริงเลย

ข้อหา จดทะเบียน 4 ที่นั่งแต่นั่งได้ 2 ที่นั่งเนี่ย เซรงงงง

18. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    รถเรา เงินเรา ปลอดภัยเราคับ

19. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ใส่แล้วดี ครับ ดีจริงๆ แข็งแรงขึ้น รถทรงตัวดีขึ้นนะ

แต่เข้าด่าน ม่ายต้องเถียงเรยยย แย่ตรงเนี้ยย

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 00:32:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:32:31 ----------

ใส่แล้วดี ครับ ดีจริงๆ แข็งแรงขึ้น รถทรงตัวดีขึ้นนะ

แต่เข้าด่าน ม่ายต้องเถียงเรยยย แย่ตรงเนี้ยย

20. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ทำไปเถอะครับ เอาลงให้ถูกจุดและใช้วัสดุที่ถูกต้องให้มันได้ปกป้องเราจริงๆเมื่อถึงเวลา

อย่าคิดว่ามันเป็นเพียงแฟชันและความสวยงามเพียงอย่างเดียว ใส่แล้วก็ใส่ที่ดีดีไปเลย

ไม่งั้นมันจะเป็นสิ่งที่มาทำร้ายเราเองนะครับ......

21. รถเราก็เครื่องเดิม เกียร์ออโต้......ยังอยากใส่เลย
    ลองค้นหนังสือxo.เล่มเก่าดู......มีแบบ ชนิด การติดตั้งให้ดู องศา การเจาะยึด ที่ถูกต้อง
    ปล.ติดแล้ว ต้องคาดเบลด้วยน่ะค่ะ....ทั้งคนขับ คนโดยสาร เพราะ เพื่อนเคยหัวโนเข้ารพ.เลย....
    ถ้าจะสวมนวมด้วย...ก็ดีน่ะ เพราะขับปกติบนท้องถนน คงไม่มีใครสวมหมวกกันน๊อก.....แบบนักแข่ง อิอิๆ

ดู....โรล์ เบล หมวก ช่วยท่านได้....
    http://www.youtube.com/watch?v=Z8yG...aspx?PageIndex=6&feature=player_embedded#t=50

22. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    น้ำหนัก

6 จุดมี 60 ไม่เกินก็ต่ำกว่านี้

ส่วนของแท้ไม่ทราบเหมือนกัน

อยากเอาปลอดภัยจริงๆ เข้าไปขอแบบที่ รยสท ได้ครับ จะได้คำแนะนำดีมากๆ

23. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    มีแบบใส่แล้วพื้นที่บรรทุกและพ้นที่คนนั่งยังเฟลอเม่าเดิมมั้ยครัล แบบว่าเป็นโครงรอบห้องโดยสารมันจะมีมั้ยครับ

24. rotarymonster

rotarymonster New Member Member

47
    2
    0
    มีดีครับ ฝากนิดนึงนะครับ ไหนใส่แล้วก็ควรมีนวมหุ้มด้วยนะครับ
    แล้วตอนขับก็อย่าลืมคาดเข็มขัดกันนะครับ ไม่งั้นอันตรายนนะครับ

25. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    โหดอย่าแคร์สื่อ

`aMiZpAnDa~* ถูกใจสิ่งนี้
  26. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    ชอบก็ทำเลยครับ โหดๆ ปลอดภัยครับ...

แต่ติดอยู่ตรงที่มันหนักจังเลย หุหุ...

27. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ชีวิตเรา . . ตัว เรา . . หัวใจ เรา มี ค่า มา กกว่า . . ขี้ ปาก ชาว บ้าน ~

จำ ไว้ !! !! !

28. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0

โดนด้วยหรอค้าบบ

ใส่อยู่ก็ถอดเบาะหลังออกเหมือนกัน

แต่ รถเรามันจดทะเบียนไม่เกิน 7 ที่นั้งนิเน้อ ถอดอออกคงไม่น่าจะเป็ยอาราย เดียวนี้ ตำรวจมันจับของแต่งในรถแร้วช่ายไหมเน๊ย เวงกำ
    เศร้า จายยยย ^^

ใส่ไปเห้อค้าบบ ได้ประโยชน์ๆ

29. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    แล้วจะโดนจับข้อหาดัดแปลงสภาพไหมครับ

30. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ไม่ใส่ไม่ได้แล้วครับ เพื่อน ๆ สนับสนุนเพียบ ผมยังอยากใส่หมวกกันน๊อกขับเลยครับ
    กลัวโดน "ปาหิน"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้