ตัวรองแก้อาการล้อแบะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย jam-maew, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jam-maew

jam-maew New Member Member

16
    1
    0
    ท่านใดพอจะทราบมั๊ยครับว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง
    เคยอ่านเจอในกระทู้ใหนจำไม่ได้แล้วครับ
    พอดีตอนนนี้ล้อหลังขวามันกินยางด้านในมากเลยครับ

ป,ล.ผมอยู่ ตจว.ครับ PM ไว้ก็ได้ครับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถ้าเอาถูกๆก็ใส่แผ่นชิมเอาไม่เกิน 30 บาท

3. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
  4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่เคยเห็นขอดูรูปหน่อยครับ

5. jam-maew

16
    1
    0

รบกวนอีกนิดครับ หาซื้อได้ที่ไหนเครับ

6. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    แผ่นชิมตามร้านทำช่วงล่างครับ

7. tamazung

1,024
    197
    0
    ตามร้านตั้งศูนย์มีครับ
    แต่ผมเคยซื้อร้านอะหลั่ยทั่วไปแถวบ้านมีตัวละ 5 บาท
    ถ้าต้องเสริมเยอะๆก็+เพิ่มไป:D

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ลองชิมเลยครับ ตอนนี้รถผมก็รองอยู่ 2 แผ่น

9. jam-maew

16
    1
    0
    หน้าตามันเป็นยังงัยเหรอครับ ไม่เคยเห็น ไม่เคยรู้จักจริงๆ ครับ
    เผื่อช่างแถวบ้านเค้าจะไม่รู้จัก เพราะผมไปหลายทีละ เค้าบอกให้ดัดคอม้าตลอดเลย
    ผมเคยอ่านเห็นพี่ๆ บอกว่าดัดคอม้ามันไม่ค่อยดี เลยว่าจะลองหาซื้อแผ่นซิมที่ว่านี่ดู
    ผมก็ไม่รู้จัก จะได้หาซื้อได้ถูกต้องครับ

10. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    แผ่นชิมหน้าตามันเป็นยังไงอะครับ ไม่ทราบจริงๆครับ

11. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    แผ่นชิม แก้ได้เฉพาะล้อหลังป่าวครับ
    ล้อหน้ารองได้ไหมครับ(จุดไหนด้วยครับ)

12. tamazung

1,024
    197
    0

สรุปว่าล้อหน้าหรือหลังอ่ะครับ ถ้าล้อหน้าคนละกรณีเด้ออออ:D

13. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    ได้แต่ล้อหลังครับ อย่างที่พี่ต้นบอกครับ ช่วยได้ไม่มาก แต่ก็ได้ผลดีขึ้นครับ

14. jam-maew

16
    1
    0
    ขอโทษทีครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถครับ ช่างบอกมายังงัย
    ผมก็พูดไปงั้น งูๆ ปลาๆ ครับ

แต่ที่ผมเห็นชัดเจน...กินยางด้านในมากที่สุดก็คือล้อหลังขวาครับ
    ส่วนล้ออื่นๆ ก็กินยางด้านในเหมือนกัน แต่ก็ปริมาณ เท่าๆ กัน ครับ

15. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    หน้าตามันเป็นยังไงครับแผ่นชิมเนี่ยไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ

แต่ล้อหลังผมใช้แหวนอีแปะรองที่ปีกนกบนครับ รองไป สองวง
    น่าจะได้ซัก 0.5-0.6 องศา ครับ แล้วก็ใช้ ไม้ระดับน้ำมาวัดอีกที่ครับ

พอได้ไปตั้งศูนย์ค่าก็ปกติดีครับ -1 องศาพอดีทั้งสองล้อหลังเลย

16. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    แผ่นชิมครับแน่นอน+ประหยัดตัง
    สำหรับล้อหลังนะครับ ล้อหน้าคงต้องดัดคอม้าเอา

17. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    มันเป็นยังไง

18. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ของผมช่าง บอกว่าให้ รอง ข้างซ้าย ห้า ข้างขวา สี่ อะครับ ผิดปกติไหมครับ

19. hanaga

203
    14
    0

ไม่ทราบว่าแผ่นชิมหนากี่มิลครับ
    แต่ขอเดาว่า 2 มิล
    ถ้า 5 แผ่น ก็ 1 cm พอดี รองเยอะๆ ไม่ดีนะครับ

น็อตที่ยิดปีกนกบน มันจะเหลือเกลียวไปยึดกับตัวถังน้อยมากๆ อันตรายครับ

ล้อหลังตาม spec ek camber -1 นะครับ ไม่ใช่ 0 องศา

ถ้ารองเยอะขนาดนั้น น่าจะมีปัญหาแล้วละ

20. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ของผมก็เป็นล้อหน้าซ้าย..เค้าบอกให้ดัด ยังไม่ได้ดัดเลย...

ปล.มด เป็นไงบ้างอ่ะ สบายดีป่าวเนี่ย...อิอิ

21. hanaga

203
    14
    0

สบายดีอะ
    ไม่ได้เจอนานเลย เดี๋ยวนี้มีตติ้งกัน ต่างจังหวัดตลอดเลยเลยไม่ได้ไปเลย
    นุอะเป็นไงบ้าง

คอม้าหน้ามดก็เพิ่งไปดัดมา ดัดไป +1 องศาอะ (ของเดิม -1 )ตอนนี้ 0 องศาและ
    ช่างเอาตลับเมตรวัด แล้วเอาไฮโรลิด ดัดตรงกลางคอม้า แล้ววัดดูใหม่
    คอม้าจะยาวขึ้น 4-5 มิลลิเมตรอะ ได้ 1 องศาพอดี มากน้อยกว่านี้
    ก็คำนวญเอานะ จะใส่ปีกนกปรับแคมเบอร์ก็แพงเหลือเกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้