ฺB11 เปิดแอร์แล้วดึงแรงเครื่อง กินน้ำมันด้วย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย P-Racecourse(pex), 23 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ฺB11 เปิดแอร์แล้วดึงแรงเครื่อง รอบตก กินน้ำมันด้วย

ไครเคยเจอปัญหาเดียวกันนี้ แล้วพอจะมีวิธีแก้บ้างรึป่าวครับ เอาความรู้มาแบ่งกันบ้างนะคร้าบ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้าลูหปืนคอมไม่ดัง ลองเช็คสายพาน
    แล้วก็สายแวคคั่มดูครับ

3. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ตามพี่ตั๋น ค้าบ

แล้วอย่าลืมดู พวกแวคกัมแอร์นะค้าบ

4. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ขอบคุณครับตั๋น

แล้วไครพอจะมีแนวคิดอื่นบ้างครับ...

5. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ขอบคุณครับตั๋น

แล้วไครพอจะมีแนวคิดอื่นบ้างครับ...

6. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
  7. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ดันช่วย......อิๆๆๆๆ

8. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    แวคคั่ม แอร์อยู่ตรงไหนครับ วานบอกหน่อยครับ

เพราะผมก็เป็น เปิดแอร์ปุ๊ป รอบเครื่องตกวูบเลย

9. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ถ้าแวคคั่มแอร์ ทำงานก็ลอง เชค หน้าคลัชคอมแอร์ ดู คับ

10. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ได้ความยังไงมารายงานด้วยนะคาบ เอาไว้เป็นความรู้

11. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ตัวที่วงอยู่มันคือ ตัวเปิดปิดแว็คค่ำอะคับ อันนึงจะมาจากท่อไอดี อีกท่อจะไปที่ไดอะเฟมตัวเร็งแอร์อะคับ

บางทีพวกสายมันแตกร้าวกรอบมันก็รั่วเหมือนกันคับ:D:D

ปล.ขออนุญาติเจ้าของรูปนะคับพอดีจำไม่ได้ว่าเอามาจากเว็บอะไรอะคับ

12. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    แหล่มเลยคร้าบ ขอบคุณทุกๆความรู้ครับ ทั้งนายตั๋น นายนิน นายoetanoojj คร้าบ

13. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ตัวเปิดปิดแว็คค่ำอะคับ ของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ เหมือนเคยลองดึงสายมันน่ะครับ ดึงไม่ออกน่ะ งงเลย

14. oetanoojj

238
    21
    0
    มันดึงไม่ออกเพราะมันแข็งตัวแล้วอะคับบางทีต้องใช้คัตเตอร์กรีดตรงปลายนิดหน่อยให้มันปริก็จะดึงได้แต่จะเสียบกลับไม่ได้แล้วนะคับ แนะนำให้เปลี่ยนใหม่ดีกว่า

ส่วนราคาไอตัวเปิดปิดเนียไม่แน่ใจอะคับเพราะผมไม่เคยเปลี่ยน^_^

15. oetanoojj

238
    21
    0
    แหะๆ กดซ่ำสองที ขอโทดทีคับ

ไหนๆก็กดและเลยเพิ่มเติม นิดหน่อย เวลาจะเปลียนสายแว็ค ควนจะเปลี่ยนทีละเส้นนะคับเดียว งง หาหัวหาปลายไม่เจอ แล้วเอาของเก่ามาวัดให้เท่าเดิมหรือแล้วแต่ความสวยงามจัดๆตามสดวกคับผม^_^

16. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ขอบคุณคร้าบ...

แล้ว

มีไครใส่กรองเปลือยบ้าง ต้องเปลี่ยนนมหนูด้วยป่าวครับ แล้วเบอร์อะไรคร้าบ วานบอกที

รู้สึกว่าขับไม่มัน...ีนเลย เด๋ยวปั๊ดกลับไปใส่กรองเดิมซะเลยนี่

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:37:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:37:38 ----------

ขอบคุณคร้าบ...

แล้ว

มีไครใส่กรองเปลือยบ้าง ต้องเปลี่ยนนมหนูด้วยป่าวครับ แล้วเบอร์อะไรคร้าบ วานบอกที

รู้สึกว่าขับไม่มัน...ีนเลย เด๋ยวปั๊ดกลับไปใส่กรองเดิมซะเลยนี่

17. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ผม ใส่ ใหญ่ กว่า 1 เบอร์ คับ ไม่แน่ใจว่า เบอร์ อะไร

แล้ว ก็ เอา กรอง HKS ครอบไปเลยคับ แล้วก็ ตั้งไฟ แก่ หน่อยคับ รับรอง ตื๊ด ๆ ๆ ๆ เลย คับ อิอิ

ก่อนทำมาลองดู ก่อน ก ็ได้ นะพี่

18. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เปงเหมือนกันเลย เปิดแอร์ กะ ปิดแอร์นี่ คนล่ะเรื่อง

19. oetanoojj

238
    21
    0
    วางเท่ดีนะคับตอนแรกก็คิดอยู่ว่าจะวางเห็ดยังไงมันติดไปหมด สุดท้ายถอดใจไปคบK&Nแทน:D:D

20. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    สวยคับ แต่ ตัด เสีย ของ ไปเลย คับ -*-

21. naphat_in

naphat_in New Member Member

3
    0
    0
    ถ้าเป็นที่แวคกั่ม แนะนำให้เอาของ toyota มาใส่เลยพี่
    (ทำแล้วดีจิงๆ หาของได้แถวเชียงกงจ้า...)

22. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0

สงสัยต้องไปลองและ...

23. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    จัดมาพี่ อิอิ

24. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    เดี๋ยวรอมิตติ้งZone69ก่อนแล้วกันนะ โอ๊ตขับมาให้ลองด้วยเด้อ

25. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ได้คับพี่ ว่าแต่ เมื่อไหร่อ่าคับ แหะ ๆ ๆ ๆ จ้องจาไปหลายรอบและคับ

26. Golfdriverz

Golfdriverz New Member Member

4
    0
    0
    คอมแอร์ รั่วป่าวพี่ ลองเชค ดูครับ

27. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ช่วงนี้ฝนตกบ่อย เลยเลื่อนไปเรื่อยๆน่ะคร้าบ ถ้าจัดเมื่อไหร่เดี๋ยวเข้าไปชวนในบอร์ดนะคร้าบ

28. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ได้ คับ

29. pums b11

pums b11 New Member Member

34
    0
    0
    ถ้าหาตัวแว็คคั่มแบบเดิมไม่ได้ หาของ b14 หรือ a32ใส่แทนก็ได้ครับ รถผมเคยเสีย

30. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ขอบคุณครับ กันชนหน้าแหล่มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้