R 11 ดังกิก

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย juithailand, 23 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juithailand

juithailand New Member Member

21
    0
    0
    เรียนผู้รู้ รถผม R11 ตอนติดเครื่องอยู่มีเสียงดังกิก ๆ อยู่ในห้องเครื่อง ด้านที่มีโซ่ราวลิ้น ใช่อาการโซ่ จะหมดอายุหรือเปล่าครับ (ถามช่าง(ไม่ค่อยเก่ง) ว่าสงสัยโซ่ใกล้ขาด) ถ้าฝืนใช้ไปโซ่จะขาดกลางทางหรือเปล่าครับ และใช่อาการของโซ่หรือเปล่า

2. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ถ้าตอนเช้าติดเครื่องแล้วมันดัง แกร๊กๆ ๆ ๆ ๆ แถวหน้าเครื่อง.......เสียงมันคือเสียงโซ่ราวลิ้นฝาดกะแผ่นโลหะที่ไว้กันฝา.....ดังซักพักแล้วเงียบ......ก็ถือว่ายัง OK แต่ถ้ายังไม่หยุดแนะนำให้หาเปลื่อน..........แต่ไม่ต้องกลัวขาดเพราะโซ่มันแข็งแรงมาก........ที่มันดังเพราะมันยืด หรือ ตัวดันโซ่มันไม่ดีแล้วมันเลยหย่อน.........แต่เรื่องราคายังไงรอท่านอื่นแล้วกันคับ

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    รถแรงๆ เค้าเป็นกัน ....อิอิ

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อ๊ะ ผมรถแรงหรือนี่ อิอิ :D

5. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ทำไมรถเราไม่ได้ยินอ่ะ.......สงสัยคงไม่แรง........เพราะเสียงท่อมันกลบหมด ( พอดีมันรั่ว อ่ะ )

6. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    เปิดเพลงดังๆครับ แล้วมันจะเงียบเองครับ

7. worn boom

worn boom New Member Member

2
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ เปลี่ยนโซ่แล้วก็ยังไม่หาย คงต้อง check สายพาน แล้วก็ฝาครอบทุกตัวดูครับ

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตอนนี้มีเสียงใหม่แล้ว สตาร์ทเครื่องตอนเช้า มีเสียงดัง อื๊ดดดดดดดดดดด ลั่นเลย แล้วก็หายไป

มันคือเสียงอะไรหว่า

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ท่านตาม..ผมว่าไม่เช้าซะล่ะม้างงงง...เสียงสาย(พาน)รึเปล่า:D:D:D

10. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    อาจจะเสียงสายพานก็เป็นได้ครับ

11. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    รถเป็นเป็นอาการนี้เลย คราวนี้เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากๆ นะครับ

12. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    น่าจะเป็นเพราะ น้ำมันเครื่องยังไม่ขึ้นครับ

ซัก ไม่เกิน 3 วิ น้ำมันเครื่องขึ้นมาแล้วจะเงียบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้