ถาม การตั้งไฟหน้า Tiger

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jakarin_tuey, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    สอบถามการปรับโคมไฟหน้ารถ รุ่น Tiger หน่อยครับ

อยากถามว่าการตั้งโคมไฟหน้าตั้งอย่างไร ผมเห็นมีที่ปรับตั้งอยู่ 2 จุด

1. ด้านบนโคม ใช้ปรับอะไรครับ ปรับซ้าย-ขวา หรือว่า ปรับขึ้น-ลง

2. ด้านข้างโคม ใช้ปรับอะไรครับ ปรับซ้าย-ขวา หรือว่า ปรับขึ้น-ลง

ใครปรับเป็นช่วยบอกต่อหน่อย และมีวิธีการปรับอย่างไรบ้างให้ส่องสว่างดี

2. ใครใช้เสือน้อยแนะนำหน่อยคร๊าบบบ ส่วนตัวผม ใขดะครับ ไม่ลองไม่รุ้

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ด้านบนไว้ปรับขึ้นลงนะครับ

ส่วนด้านข้างปรับซ้ายขวาครับ

ปรับให้ถูกต้องนะครับหันหน้าเข้ากำแพงห่างสัก6เมตรเปิดไฟ แล้วปรับให้ซ้ายสูงกว่าขวาสัก15ซม. พอก็โอเคแล้วครับ

4. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ^
    ||
    ||
    ตามคำแนะนำข้างบนเลยครับ

5. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตามนั้นครับ

6. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

ว่างๆตั้งให้มั่งดิ.........

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามนั้นเลยครับ

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามเสือเบนว่าเลยคับ

9. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านคับ :D

10. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    นี้คุณเค้าถามการตั้งไฟ ไม่ได้ถามการปรับไฟคุณนี้ยังงัย 5555

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เห็นมัน มีรู ไว้แหย่ แท่งแหลม ด้านข้างโคมไฟ เป็นเฟือง
    น่าจะต้องใช้ เครื่องมือพิเศษ ในการตั้ง อะครับ น่าจะไว้ปรับซ้าย ขวา

ไม่เคยปรับเหมือนกันครับ ตั้งแต่ออกมา

12. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0

13. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    แล้วถ้าปรับเอง ใช้ไขควงแบบ ได้ไหมคับ หรือว่าต้องใช้เครื่องมือพิเศษ กลัวเฟลืองพลาสติกหัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้