E-manage กะ เรียวทาม

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย arto2, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    ปรึกษา ท่านรู้ทั้งหลายหน่อยคับ
    ผมใช้ เครื่อง F22B VTEC เซ็ตเทอร์โบมาจากญี่ปุ่น ตอนนี้ใช้ V-AFC จูน(จูนเองมั่วๆ) รู้สึกมันไม่สะมูดเลย บางช่วงรอบก็วิ่งดี บางช่วงก็ตื้อ ชะงั้น ตอนนี้มีความคิดว่าอยากจะจูนกล่องใหม่ เอาแบบวิ่งดีสะมูด ทุกช่วงรอบ ตอนนี้กำลังรังเรอยู่ว่า จะใส่ E-manage (ต้องหาซื้อกล่อง E-manage) หรือจูน เรียวทามดี (จูนเรียวทามก็ต้องเปลี่ยนกล่อง D15Bเพราะกล่องF22b VTECจูนอะไรไม่ได้เลย ) ท่านผู้รู้ว่า อันไหนด่กว่าและคุ้มค่ากว่ากัน มันมีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    E-manage น่าจะดีกว่ามั้งครับ

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    F-Con V up Pro ครับแจ่มแน่นอน :D:D:D:D

4. ผมว่าถ้าไม่ซีเรียส V -afc ก็โอแล้วครับเพียงแต่หา A/F มิเตอร์มาปักดูมันจะได้เนียนไง......
    ปล.F.con v pro แน่นอนสุด ๆ

5. arto2

73
    2
    0
    ไม่ไหวอ่ะคับ งบน้อย แต่อยากแรง อิอิอิ

6. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    E-manage ดีกว่าครับ จูนไฟได้จะได้แรงแบบสมบรูณ์ ส่วน V -afc มันเอาไว้ปรับน้ำมันอย่างเดียว จูนไปก็ช่วยนิดหน่อย ยังไงไม่ลดไฟจุดระเบิดเครื่องก็เข็กอยุ่ดีครับ ต่อให้เอาAFมาจับด้วยก็ไม่เนียน

7. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    2 ตัวเลือกนี้ ผมว่าเรียลไทม์ดีกว่า

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เดี๋ยวนี้เรียวทามก็โอเคแล้วนะครับ

9. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    รอผู้รู้ครับ...

ปล.คุณพี่เจ้าของกระทู้ครับถ้าอันไหนดีกว่าบอกด้วยน่ะว่าจะมาลองใน D17 A..อิอิอิ..มันจะได้เปล่า

10. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เขาว่า REAL TIME นี้ น้องๆๆๆVpro นะครับ

11. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    เรียวทาม แรงแน่ไม่แพ้ อิม่ะเงก ปรึกษาพี่เบริด วีโปรเลยจ้า อิอิ

12. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เรียลไทม์ คับ

13. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ถ้าเรียวทาม กับ e-มะเหวกฟ้า เลือก เรียวทามดีกว่าครับ ผมว่านะ

14. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ตามความเข้าใจของผมนะ อีเมเนจมันก็คือการหลอกกล่องอยู่ดี

จูนรอมมันก็คือการแก้ไขข้อมูลที่กล่องเลย เพียงแต่มันอาจจะไม่ได้ละเอียดเท่าและฟังชั่นไม่เยอะเท่าพวกกล่องแพงๆเท่านั้นเอง

15. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    เข้ามาเก็บความรู้....

16. REAL TIME แน่นอน

17. sine88

sine88 New Member Member

11
    1
    0
  18. arto2

73
    2
    0
    รู้สึกว่า เสียงส่วนใหญ่ เรียวทาม เกือบทั้งหมด
    ขอบคุณทุกความเห็นคับ ใครมีอะไรเพิ่มเติมเชิญเลยคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:49:19 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:48:50 ----------

รู้สึกว่า เสียงส่วนใหญ่ เรียวทาม เกือบทั้งหมด
    ขอบคุณทุกความเห็นคับ ใครมีอะไรเพิ่มเติมเชิญเลยคับ

19. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    ชุดเทอร์โบแบบนี้เคยมีคนเอากล่องพ่วงที่ทำมาสำหรับชุดนี้มาขายอยู่นิครับ เหมือนเคยผ่านตามา

เค้าลงไว้ว่า mini fcon หรืออะไรแนว แนวนี้อ่ะครับ ถ้าไม่ใช่ข้อมูลที่ถูกต้องก้อขออภัยด้วยนะครับ

20. arto2

73
    2
    0
    ข้อมูลถูกต้องคับ เพราะของผมเองอ่ะคับ ที่ขาย:D:D:D

21. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    Real Time ละเอียดแน่นอนครับ E-manage มันค่อนข้างจะ Delay ครับและชอบมีปัญหากับเซ็นเซอร์บางตัว..???

ส่วน V-AFC(I,II) นั้นไม่ละเอียดอย่างแน่นอนครับ ตารางมันห่างมากๆครับ แต่อาจจะช่วยให้ดีขึ้นกว่าเดิมที่ไม่มีอะไรเลย :D

23. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตามนี้คับ ผมแนะนำว่าทำแค่นี้ไปก่อน พออนาคตมีงบค่อยขึ้นไป Vpro

24. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    MOTEC M4Pro แน่นอนสุด

25. Takata

1,728
    56
    0
    งบกลางๆ Power FC ก็น่าสนครับ เผื่อไว้เป็นตัวเลือกนึงล่ะกานครับ :D

26. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    จูนที่ใหนดีละครับ Real Timeอะ อยากทำอยู่

27. Takata

1,728
    56
    0
    Real Time ตอนนี้มีหลายที่หลายสำนักเลยครับ :D

28. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    Real Time มีของมาสดาเมื่อไรจะถอด e-manage ทิ้งขยะแม่งเลยดีฟ่า T_T

29. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    รอด้วยคนคับ

ของโตต้ามี เมื่อไรนะ .....ฮึ่มมมมมมมมม :D:D:D:D:D

30. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แค่นี้ก็แรงแล้วครับคุณ จะเอา Real time อีกหรอ เหะๆ :D
    ปล.เห็นวิ่งอยุ่ แฮ๊ดๆๆๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้