ประสบการณ์รถจากเต้น กม.8เลียบทางด่วนรามอินทรา

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย 323ตาตี่, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องมันคือผมได้ถอยรถยนต์จากเต้น แถวรามอินทราเลียบทางด่วนมา ชื่อเต้นกม.8 ใช้ไปได้สัก2อาทิตย์เครื่องโอเว่อฮีท มอเตอร์ฉีดน้ำที่กระจกหน้าไม่ทำงาน หม้อน้ำรั่ว ท่อแอร์รั่ว ละอีกสารพัด ในสัญญาก่อนรับรถผมก็เอะใจว่าทำไมเขารับให้รับรถไวจังละบอกว่า ของในสัญญาที่เหลือ จะทยอยนำมาเปลี่ยนให้เมื่อได้รับของ เช่น ขอบยางประตูที่ติดตัวถัง ตอนซื้อผมก็พึ่งศึกษารถรุ่นนี้ ไม่รู้ของหายากและราคาเป็นอย่างไร พอได้รถมาสักเดือนจึงเริ่มโทรไปสอบถามที่สัญญาลงไว้ก่อนรับรถ หนแรกเขาบอกกำลังสั่งของอยู่ ราวๆเกือบ2เดือน หลังๆนี่เปลี่ยนคำพูดแล้วเป็น ได้ของมาแล้วแต่คนยังไม่มาส่งของ นั่นยังลื่นไปได้อีก ละบอกตอนท้ายเสมอว่า ได้ของแล้วจะโทรไปบอก ผมก็รอมาอีกเดือน ไม่มีสัญญาณจากเต้นนี้แต่น้อยนิด สุดท้ายจึงจับของมือสองมาเปลี่ยนดูๆแล้วรถคันนี้ผ่านการยำมามากมาย ตอนไปดูผมเลิกงานกว่าจะถึงเต้นก็ค่ำแล้วเลยไม่ได้ดูอะไรมาก+ประสบการณ์ยังน้อย เจอเต้นแบบนี้เข้าหายบ้าไปเลยครับ แต่ได้ประสบการณ์กะตาตี่มาเยอะพอสมควรเนื่องจากศึกษามากขึ้นแล้วจัดการมันไปทีละเรื่องๆ

เลยจะฝากเตือนเพื่อนๆที่คิดจะลากรถจากเต้นนี้ให้ระวังด้วยครับ เช็คดูหนอนในตัวรถด้วยว่า เน่าเพียงใด

1. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

2. sumatee99

sumatee99 New Member Member

209
    1
    0
    ขอบคุณ...ครับ

3. Pong+

Pong+ New Member Member

132
    1
    0
    ขอบคุณครับ สู้ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้