สงสัยเรื่องเครื่องครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย freeze13, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. freeze13

freeze13 New Member Member

3
    0
    0
    สงสัยเรื่องเครื่องครับ กำลังหารถอยุ่ กำลังจะไปดูรถ พอศึกษามาเองบ้างงูๆปลาๆ อยากรบกวนถามข้อมูลครับ

รถเป็นปี93 เห็นเจ้าของบอกว่าเป็น หลังคาทีบาร เครื่อง 3s gte non airflow อยากทราบว่าเราจะรู้ได้มั้ยรับว่า วางมาใหม่หรือว่า เดิมจากโรงงาน
    1. สติกเกอร์ ด้านหน้า ที่เป็นรหัสอะครับ ถ้าเป็น SW20L AJMZZA นี่คือ gte non airflowใช่มั้ย คับ แล้วสติ๊กเกอร์นี่อยุ่แถวไหนหายากมั้ยครับ
    2. ถ้าเป็นรถวางเครื่องมาใหม่ จากบอดี้ ตัวมี airflow กับตัว ge ตัวไหนมีปัญหายังไงแตกต่างกันยังไงบ้างครับ (เคยอ่านว่ามีคนได้รถมาเจ้าของเก่าวางมาแล้วมีปัญหาแก้ไม่จบ กลัวโดนครับ)
    3. บอดี้ชนมารึเปล่า ชนหนักมามั้ย เราสามารถตรวจสอบเองได้มั้ยครับ มีตำแหน่งไหนควรดูมั่งครับ (หรือมีใครแนะนำผู้ชำนาญช่วยดูรถได้บ้างครับ)
    4. ชุดแต่งที่มีโป่งที่ล้อ เค้าเรียกว่าชุดแต่งอะไรครับ หาซื้อได้จากที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่คับ(รบกวน ยืมรูปจากเจ้าของรถด้วยครับ)

ผมลงรูปมาด้วย รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับว่าเครื่องไหนเป็นตัวไหน

ปล. ถ้าได้รถมาจะรีบมาเป็นสมาชิกใหม่ ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2009
  2. pom61

pom61 New Member Member

54
    0
    0
    ตอบข้อหนึ่ง
    ตามกระทู้ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=651611 คำตอบของพี่ emmy_sw20
    SW20-AJMZZ(A) น่าจะเป็น 3S-GTE แต่ non-airflow หรือ airflow รหัสตรงนี้เหมือนกันครับ (3S-GTE)

3. pom61

pom61 New Member Member

54
    0
    0
    อีกอย่างครับ มันไม่ใช่สติกเกอร์อะครับ
    มันเป็นแผ่นโลหะ เล็กๆ อยู่ตรงข้ามกับยางอะไหล่

4. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    ขอให้ได้รถไวไวคับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้