สตราด้า4x4วาง4D56โบได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Ctrl_s, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    พอดีตอนนี้สตราด้าผมมันเครื่อง2.8ซึงกินน้ำมันและอืดมาก ถ้าจะเอามาวาง4D56โบ จะประหยัดขึ้นรึป่าว แล้วแรงขึ้นมากมั้ย ถามเซียนดีเซลหน่อย บางคนก็บอกให้วางjแต่ผมยังอยากให้เป็นดีเซลอยู่อะ ราคาด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ

2. ผมว่าลองไปเช็คปั๊มดูก่อนดีกว่าครับ

จากนั้นเอาเงินที่วางเครื่องมาเซ็ตโบใบเล็กๆซักใบดีกว่าครับ ประหยัดกว่าเดิมครับ

เดิมๆถ้าไม่เซ็ตโบ 8-9กิโล/ลิตร

ถ้าเซ็ตโบผมขับได้ 12-13กว่า
    กิโล/ลิตร

ว่าแต่ว่าวิ่งมากี่กิโลแล้วครับ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใช่ครับลองทำปั๊มดูก่อนและเซ็ทโบอย่างที่ตี๋ว่าครับ

ทำแล้วประหยัดกว่าเดิมครับ

แถมขับสนุกด้วย

4. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวนี้ชักจะติดใจดีเซล ดูแนวทางอยู่ถ้าทำเสร็จจะเอามาให้ชมครับ

ผมเห็นดราก้อนอายสีทองของ Garage Complete ด็วิ่งดีนะครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้