กับดักมรณะ design ขั้นเทพ.......ไปแล้วสอง.......เราขอเตือน (ระยอง)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    มีเรื่องมาเตือนสมาชิก โดยเฉพาะ โซนระยอง ข้อมูลจาก Pantip ห้องรัชดาครับ
    Credit คุณ cpc แห่ง รัชดา
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8211893/V8211893.html

ดังในภาพคือกับดักมรณะ
    เมื่อท่านเร่งความเร็วมาเพื่อขึ้นเนิน โดยเฉพาะตอนกลางคืน
    ท่านจะพบกับ ก้อนขาวแดงปิดถนนให้เบี่ยงซ้าย เบรคไม่ทันแน่นอน

เข้าโรงพยาบาลไปแล้วเท่าที่ได้ยินสอง

สถานที่ เนินทางขึ้นเพื่อไป บขส2 จ. ระยอง
    ระวังด้วยครับ

ขยายแผนที่ เพิ่มเติมให้ ครับ

ภาพสถานที่จริง

Credit คุณ tobelove แห่งรัชดา

ผ่านไปแถวนั้นระวังกันด้วยนะครับ
    :)

2. โอ้ว......นี่เป็นเส้นที่ตัดจากใกล้แยกทับมา..ไป บขส.ใหม่นี่...ถนนกำลังสร้าง...อันตราย!!!!!!!

ขอบคุณครับคุณเก่ง.....เตือนพี่น้องโซนระยอง....ให้ระวังกันด้วยครับ...

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  4. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ขอบคุณครับ

ระวังๆ กันหน่อยนะครับ

5. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

6. PIKACHU

PIKACHU New Member Member

47
    1
    0
    อันตรายครับ ผมผ่านทางนั้นบ่อย โดยเฉพาะช่วงเอาก้อนขาวแดงมากั้นตอนแรกๆ แต่ช่วงหลังเห็นเอากรวย ไฟ แล้วก็ป้ายมาติดเยอะแยะเลยครับ ต้องให้มีคนตายก่อนถึงจะทำ!!!

7. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ ระวังกันมากๆนะคับ

8. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
  9. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ระวังด้วยนะ คุณเก่ง

10. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    เจอแบบนี้.... ดวงกับดวงคับ

11. ขอบคุณครับ

12. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ขอบคุงครับ
    ไม่กล้าไประยองแล้วละ
    กลัว

13. :D:D.....แหมพี่ก้อว่าซะ.......มันก้อไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ......มาเหอะระยองของอร่อยนะ

14. ae 80

ae 80 New Member Member

75
    1
    0
    ขอบคุณคับ ไปกันช้าๆเด้อ

15. bbirdnok

bbirdnok New Member Member

40
    0
    0
    ไปมาอาทิตย์ที่แล้ว วันแรกผ่านเจอป้ายเหมือนในรูปเลย อันตรายมากๆ ผ่านไปอีกวันมีการติดไฟเตือน สัญญาณจราจร เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ... แต่ยังต้องเบี่ยงเหมือนเดิม

16. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    กะลังจะไปเสาร์นี้พอดีเลยอิอิ
    จาได้ระวังใว้ครับ

18. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ป๋า จา ไป รื้อ ???

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้