ขอความช่วยเหลือ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย thojyoung, 21 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thojyoung

thojyoung New Member Member

13
    0
    0
    ใช้ รถ eg 4ประตู เครื่อง d16y1 เกียร์ ออร์โต้ ตอนนี้มีปัญหาคือ การโยกเข้าเกียร์แข็งมาก ลองถอดสายเกียร์ออกมาดูแล้ว เป็นที่สายเกียร์ฝืดมาก ถามหาซี้อก็ไม่มีขายต้องสั่งจากศูนย์ เท่านั้น

จึงอยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำแหล่งซื้อสายเกียร์ หรือ ถ้าหากว่ามีของมือสองอยู่ก็ช่วยแนะนำด้วย
    หรือถ้าหากว่าใช้รุ่นไหนมาแปลงใส่ได้ ก็ช่วยแนะนำให้ทีด้วย

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ ด้วย

ติดต่อ 086-5645695 หรือ [email protected]

2. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ผมว่านะจะเอาสายเกียร์เดิม ไปเทียบกับรุ่นอื่นที่เหมือนๆกันอะครับ แล้วเบิกห้างราคาเท่าไรละครับ ไม่แพงมากก็เบิกจะดีกว่าเสียตังครั้งนึงก็ใช้ได้นาน ดีกว่าไปหาของถูกๆแล้วต้องเปลี่ยนบ่อยๆ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เชียงกงมีแน่นอนครับ
    ถือเอาของเก่าไปเทียบดูเลยครับ

4. thojyoung

thojyoung New Member Member

13
    0
    0
    เคยถอดไปเทียบที่เชียงกง สุขสวัสดิ์ แถวกิโล 9 ดูแล้ว เค้าบอกว่าไม่มี
    เคยถามร้านขายอะไหล่ เค้าบอกว่าต้องสั่งจากศูนย์ เส้นหนึ่งก็หลายพัน
    เลยอยากถามว่า พี่ๆหรือเพื่อนเคยซี้อได้ที่ไหนบ้าง ช่วยบอกที เพราะตอนนี้ ขับขี่ลำบากมาก ไม่รู้จะเสียหรือขาดเมื่อไหร่

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เชียงกงบางนาครับ

สายเกียร์ออโต้ ให้ไปดูที่ซอยศิริชัยครับ ผมซื้อมาเก็บเป็นอะไหล่เห็นว่าสภาพดีเลยซื้อเก็บไว้ ลองขับรถไปถามดูมีขายเยอะแยะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้