มารยาทในการขับรถ "จากหน้าเดอะมอล์ท่าพระไปก่อนแยกมไหสวรรค์"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย YuS_Za, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    โคตรเกลียดเลยคับไอ้พวกจิ้มคอสะพานอะ
    แล้วก็ไอ้พวกขับเลนริมถนนเวลารถติดบนถนนสายหลักของถนนไปต่างจังหวัดอะแล้วค่อยมาเสียบเอาตอนตำรวจเขาวางกลวย
    ไม่รู้แม่งคิดไรกัน

แล้วก็ตรงอ่อนนุชอีก อุโมงเกษตรอีก ตรงกม 8 ด้วย เสียบจังคอสะพาน

เหมือนซื้อของแล้วแม่งไม่ต่อแถวอะ ฮุดฮิด จิงๆ

2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    มีอยู่ทั่วกรุงครับแบบนี้

3. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    โดนประจำ นี่ยังน้อยนะคุณยุส ...
    อยู่ในเลนดีๆ อยู่ๆ กลายเป็นคนไม่มีเลนนี่สิ น่าเบื่อกว่า(โดยเฉพาะไฟแดงก่อนขึ้นสะพานกรุงเทพ) น่าเบื่อๆๆๆๆๆ

4. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ผมก็ เคย แทรก คับ ตีนสะพานประจำ ถ้าแถวยาวมากๆ รอไม่ไหว อิอิ ปัจจุบัน เปลี่ยนเส้นทางวิ่ง แล้วคับ รถไม่ติดขับ สบายๆ

5. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    อาการแบบนี้มีแทบทุกแยก ทุกยูเทิร์น

ชินแล้ว อย่างมากก็เบียดไม่ให้เข้าได้ง่าย ๆ

เคยเจอแบบไร้มารยาทหนักมาก ๆ ก็ให้จวยกันไป

6. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    บางทีคนอื่นก็รีบ แต่มันจะรู้ไหม ว่ากรูก็รีบเหมือนกัน

7. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ลงทุนขนาดนั้นเลย เหอๆ เยี่ยมๆ หรือลงพระราม 3 แล้วนัทตรงไปต่อสวยลุมป่าวหว่า

8. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ก็ว่ากันไปคับ แต่ถ้าผมรีบ ผมก็แทรกน่ะคับ ทั้งที่รู้ว่าคนต่อคิวก็รีบ แต่ก่อนเส้นทึบนะ แล้วใครไม่ให้เข้าก็ไม่เป็นไร ไม่โมโหคับ ผมก็รอ เพราะผมว่าคนไทยยังมีน้ำใจคับ แป๊บเดี๋ยวก็มีคนให้เข้าคับ ขับรถต้องใจเย็นๆกันคับเวลารถติด

9. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    คิดสะว่า เค้ารีบ เราก้อ จะสบายใจขึ้น

ถ้าเรารีบ เราก้อ คงทำแบบเค้า

ประมานนั้น

10. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    ถ้าขับทางหลักอยู่ใครจะแทรก .. ผมให้เขาแทรกนะ .. เพราะผมก็เคยเป็นแบบเขาเหมือนกัน .. มีน้ำใจต่อกันดีที่สุด

เมื่อก่อนเป็นประจำเจอพวกรถขับกวนๆถ่อยๆ .. พอแซงไปได้ขอดูหน้าหน่อยซิ .. ส่วนมากเป็นพวกคนสูงอายุกับพวกผู้หญิงขับรถ

เลยเข้าใจ ..++ เจอขับกวนเดี๊ยวนี้ก็ปล่อยไป .. นึกถึงเวลาพ่อแม่หรือแฟนเราขับรถบ้างก็เข้าใจ ++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้