มารยาทในการขับรถ "จากหน้าเดอะมอล์ท่าพระไปก่อนแยกมไหสวรรค์"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย YuS_Za, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ท่านที่ผ่าน แถวๆนั้นอาจจะรู้ดีคือทางจากหน้าเดอะมอล์ท่าพระไปจนถึงก่อนแยกมไหสวรรค์เนี่ย มีเลนประมาณ 4 เลนได้ คือ 2 เลนขวาทางที่จะไปถนนตกรถจะวิ่งได้ดีครับ แล้วอีก 2เลนด้านซ้ายคือทางไป 4 แยกมไหสวรรค์อ่าครับรถจะติดพอประมาณเพราะติดรอไฟแดง ครับ ซึ่งรถส่วนใหญ่ที่จะไปแยกจะรุ้ดีว่าต้องเข้า 2 เลนซ้ายสุดซึ่งต่อๆคิวรอกันหางแถวก็แถวๆหน้าอ่างอบนวด ไรสักอย่าง (แล้วแต่วัน) เพราะถ้าวิ่ง2เลนขวาจะไปขึ้นสะพานข้ามไปถนนตก ทีนี้ก็จะมีพวกตั้งใจหรือไม่ตั้งใจมิทราบ(ผมว่าก็ 2 ประเภท)ที่จะวิ่ง2เลนขวามาแล้วไปปาดหน้าเข้าเลนซ้ายตรงแถวๆตีนสะพาน มีหมดครับรถทุกชนิด เก๋ง กระบะ รถเมล์ ผมว่าถ้าพวกที่ตั้งใจแล้วไปทำแบบนั้นนี่ ถือว่าโครตไร้มารยาทเลยครับ คนอื่นเค้าจอดติดรอกันมาแล้วไปเบียดแทรกเค้า อีกอย่างยังสามารถก่อให้เกิดอุบัติเหตุเฉี่ยวกันได้อีก ทำให้รถติดยิ่งขึ้นอีก ไม่รุ้ใช้ไรคิดกัน แต่ถ้าพวกที่ไม่ตั้งใจ ไม่รุ้ผมไม่ขอว่าละกัน แต่ก็ไม่ควรแทรกอยู่ดีครับ

ส่วนตัววันนี้เจอการกระทำลักษณะข้างต้นนี้อ่าครับ เป็นรถกระบะtoyota สีบรอนทอง ตัวก่อนเปลี่ยนเป็น vigo แต่ง อ่าครับ มีสติกเกอร์หลังรถ แต่ผมไม่ได้สนใจอ่าน ผมก็ไม่ให้เค้าเข้าและรถคันหลังผมก็เหมือนกันไม่ให้เค้าเข้าอยู่ดี ทีนี้พอเค้าเข้าได้มาอยู่หลังผมรถติดๆคงอารมณ์เสียที่ผมไม่ให้เค้าเข้าเลนจากการเบียดจนรถเกือบสีกันมีการมาเปิดไฟสูงใส่ผมอีกตอนรถจอดติดไฟแดง ผมก็แอบอารมณ์ขึ้นนะครับ ตอนเบียดกันนี่ผมก็กะโดนเป็นโดนอย่างมากก็สีถลอกวัดไปเลยว่าใครจะผิดระหว่างรถในเลนกะรถเบียดเข้าตีนสะพานเนี่ยจะได้ด่าได้เต็มๆครับ เวลาจอดลงมาคุยกัน คือง่ายๆยอมเสียเวลาครับไม่รีบไปไหนอยู่แล้ว เหอๆ เบื่อคนแบบนี้ครับ ตัวเองทำผิดเสือกมาโมโหคนอื่นอีก เห็นแล้ว ปลง !! ครับ หรือว่าเค้าคิดว่าผมเป็นคนไม่มีน้ำใจหว่า อาจเป็นได้เลยโมโห

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ตรงนั้นอะแทรกกันประจำ เปนเรื่องปกติเลยอะ

ขอแทรกเข้าได้ไม่ว่ากัน แต่พอไม่ให้ชอบมีพวกนิสัยเสียทำเปนโกรธ

เปิดไฟสูงบีบแตร ทั้งๆที่ตัวเองก้อทำผิดกฏอะ

ปล ยอมรับว่าเคยแอบแทรกเหมือนกันอะ 5555 แต่คันไม่ให้ก้อไม่ว่าหรอก เพราะเรามักง่ายเอง

3. จะบอกว่า กรูไม่เคยต่อแถวเลย 55555555

4. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    เป็นปกติเลยครับตรงนั้น เบื่อโคตร พอไม่ให้แทรกหาว่าไม่มีน้ำใจ แต่ขอโทษเถอะคนเขาต่อกันมาตั้งแต่ไหนแล้ว สงสัยต้องทำใจอย่างเดียว

5. โดยส่วนตัวแล้วเบียดเป็นเบียด(ถ้าไม่รีบ)

6. MiMs@NaRaKa

MiMs@NaRaKa New Member VIP

273
    2
    0
    ไม่เคยต่อแถวเหมือนกันคับ5555+

แต่ผมก็ไม่เคยบีบแตรหรือเปิดไฟสูงใส่ใครนะ

7. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    กูว่าละ มึงแกนนำนี่เอง 5555

ที่กูโมโหแม่งไม่ให้เข้าเสือกเปิดไฟไล่ :mad::p:mad:

8. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ทำผิดแล้วไม่สำนึก ยังจะมาพาลใส่คนที่เค้าต่อแถวมาอย่างถูกต้อง
    อย่างนี้มันน่าจับมากระโดดถีบขาคู่ใส่กลางหน้าผากจริงๆ

9. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    จะแนะนำว่าไงดีหว่า ไม่เข้าใจเหมือนกันนะ อ้อมไปตรง ถนนตากสิน แล้วตัดเข้า แยกมไหสวรรค์ได้เหมือนกันนะ ทำบ่อย รถไม่ติดด้วย อ้อมนิดเดียวดีกว่ารถติดเปนชาตินะ ทางอ้อมมีเยอะเลยอ่ะ แต่ไม่ให้เข้าแร้วอารมณ์เสียเนี่ย ถ้าโดนกับตัวก็คงขอเคลีย์อ่ะครับ เหนื่อยกับการขับรถแร้วต้องมาเหนื่อยก่ะเมิงแทรกอีก เห้อออ

10. somok

somok Member VIP

801
    14
    18

เพราะว่าบูสมันไม่มา ชิมิ เอ็กซ์ ...

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อืม....................

12. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    มันอยู่ที่จิตสำนึกของแต่ละคน

13. สงสัยจะเป็นอย่างนั้นอะ 55555

14. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ไม่ชอบให้ใครมาแทรก เราต่อคิวมาก็นาน ( บางทีใจเย็นๆ ไม่รีบ ก็ปล่อยให้เหมือนกัน เหอๆ )

15. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    พบเห็นได้ทั่วไป

16. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ขับมันส์มากเลยตรงนั้น

ผ่านแยกตัดเส้นตัดใหม่มาต้องลากขวาสุด ผ่านหน้าเดอะมอลล์ก็ต้องมุดไปซ้ายสุด เลยยูเทิร์นได้ ก็ต้องกลับไปขวาสุดอีกรอบ

เป็นคนไทยนี่..........มีเรื่องสนุกๆให้ทำอีกเพียบเลย 5555+

17. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    เป็นเรื่องปกติของเส้นทางนี้อยู่แล้ว

18. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    นิสัยไม่ดีเลย

19. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    อย่าไปซีเรียส เพราะ นี่เมืองไทย เป็นกันทุกแยก

มาลองดู ลอดอุโมงค์ เกษตร ดูซิ 555+

เครียดไป ฉี่เหลือง เปล่าๆๆ

20. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    สะพานข้ามแยกประชานุกูลอีกหนึ่งที่ครับ แม่มต่อคิวกันไม่เป็นรึไงก็ไม่รู้ ชอบเบียด ปาด คันที่เค้าต่อแถวกันมาดีๆ

21. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ผมว่ามี ทั่วไปตามกรุงเทพ

เอ๊ยยย !!!!

มีทั้งประเทศเลยดีกว่าครับ

ใจเยนๆครับ ขับรถในประเทศไทย :D

22. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เปนเรื่องปกติไป อิอิ

23. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    เมื่อก่อนก็เคยทำแต่เดียวนี้ไม่เอาแล้ว
    ผมว่ามันน่าอายเอาเปรียบสังคม
    เหมือนคนไม่มีการศึกษาน่าอาย

24. noi bigcarcenter

noi bigcarcenter New Member Member

10
    1
    0
    เมื่อก่อนผมประจำครับแต่เดี๋ยวนี้ก็ยังเหมือนเดิม
    มาถึงก็ปาดเลย แต่ปาดต้องระวังหัวเหม่งดักอยู่นะครับ
    แต่ถ้าอยู่ในเลนที่ต่อคิวผมก็ไม่ให้เข้าเหมือนกัน ใครเบียดมาเราใส่เลยมาถูกเลน

25. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ตรงนั่นเคยเห็นมีอุบัติเหตุประจำ ทำให้รถติดด้วย

26. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    รู้แล้ว วันหลังใช้เส้นอื่นนะพี่ ไม่ต้องมาแยกนี้แล้ว

27. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    จายเยนนนนนนน

28. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เห็นเป็นประจำ

29. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    เราเองก้อเคยแทรกกกกกกกกกกกกก ขอโทษทีนะครับบบบบบางทีมันไม่ไหวจริงๆแต่ส่วนมากผมยิงยาวสะพานกรุงเทพเลย และกลับรถเอา

30. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    แบบนี้ผมก็ไม่ให้เข้า เห็นแล้วอารมเสีย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้