ขอถามประดัยความรู้หน่อยครับ เรื่องเกียร์ออโต้

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย FoRDeZ, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    แบบว่าเครื่อง jz หรือเครื่อง uz ที่มี 4 เกียร์อ่ะครับ

คันเกียร์จะเป็นแบบ ตรงๆลงมาใช่รึป่าวครับ

แล้วถ้าเรานำเอาคันเกียร์ที่เป็นแบบขั้นบันไดมาใส่จะได้รึป่าวอ่ะครับ

อยากรู้ๆ

ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะคร้าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2009
  2. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    จะเจจะยู ก็4เกียร์ครับ เกียร์รางตรงหรือสไลด์ก็ใส่ได้ครับเพราะเหมือนกันต่างกันแค่สไลด์มันเท่กว่าใหม่กว่าด้วยอะครับ

3. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    อ่าว หรอครับ เข้าใจว่าไอตัวขั้นบันไดนั้นมันมี 5 เกียร์ซะอีก

เห็นมันมี D 4 3 2 L

4. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    3 คือ โอเวอร์ไดส์ครับ ถ้ารางตรงจะเป็นปุ่ม ถ้ารางเยื้องใช้โยกที่คันเกียร์ครับ...

5. ยังเล่นไม่เป็นเหมือนกัน ไม่เคยใช้นอกจากD กะR คลิกดาวว์ไม่กล้าแตะ

6. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    แรงขนาดนั้นเลยเหรอครับ

7. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

เอ๋ไม่กล้าหรือขาไม่สุดครับ เหอๆๆๆ...

8. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เอาคันเกียร์ไหนก็ได้มาใส่รถครับ

แต่ ดูความเหมาะสมของคันเกียร์ด้วย

บางครั้งคันเกียร์ สวย แต่ใส่แล้วฐานสูงกว่าคอนโซล

ต้องพอกคอนโซลกลางขึ้นมาหาคันเกียร์อย่างนี้ก็ไม่ใช่

ผมแนะนำนะครับ MTX - Tiger ต้องด้ามเกียร์

อันที่ฐานบางสักหน่อยเพราะคอนโซลกลางมันบาง

ประมาณอันในรูปน่าจะเหมาะกว่า

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เข้ามาเก็บความรู้คับ

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ชอบตรง Ovedrive

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

โอโห พี่ สั่น ต้น ช่างกล้าเล่นนะเนี้ย

ของพี่สั่น เอ๋ เขาต่อขา เบรคกับ คันเร่งหมดแล้ว

เหลือก็แต่ ของ พี่สั่น ต้น พี่ สั่น เบน พี่สั่น โจ ที่ยังไม่ได้ทำ

เกียร์ธรรมะ มาแอบดูหน่อยนะครับ

12. ใครทำไรอีก

13. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อืมๆๆ ได้ความร้เรื่อง เกียร์ ออโต้ อีก

14. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

พาดพิงผมตลอด เอาเป็นคนๆไปดิ

D อย่างเดียวก็แรงเห็นๆอยู่แล้วพี่ 5555

15. อันนี้พึ่งรู้นะเนี่ย :cool:

16. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ความรู้ทั้งน้านเลยคับ + ขอบคุณคร้าบ +

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้