~+วิธีการป้องกันปาหิน ล ง ทุ น แ ค่ 2 0 0 บ า ท

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    วิธีการป้องกันปาหินลงทุนแค่200บาท

อาจจะช่วยได้ไม่มากแต่ก็ไม่น้อยครับ

แต่อาจดูเกะกะไปนิดนึงครับ อิอิ

ไปดูวิธีต่อได้ใน pantip

Credit
    http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X8220570/X8220570.html

[JoD_Accord], ST190...Set...bo, chai import และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  1. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    แจ่มเลยน้องตี๋

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขับไป ตาคงลายมึนตึ๊บๆเลยอ่ะพี่ตี๋ อิอิ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  3. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เหมือนโดนขังเลย.................

4. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    ไอเดียดีครับ ,,,,,,,ชอบๆ
    อย่างน้อยผ่อนหนักให้เป็นเบาครับ

5. เท่โคตร คับ พี่ น้อง

6. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    ราคาประหยัดดีนะครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ผมขอแนะนำอีก 2 ทางเลือกนะครับ

1. ติดฟิล์มป้องกันครับ

2.ติดแผ่นที่ทำจากแผ่นโพลีคาร์บอเนต ซ้อนติดกับกระจกรถด้านใน โดยราคาประมาณ ราคาด้านหน้าอยู่ที่แผ่นละ 2,500 บาท ด้านข้าง 1,500 บาท

ลองดูเค้าทดลองกันครับ

http://www.nationchannel.com/home/news/program/หมายจับกับบรรจง/10503/

chai import และ .KitarO. ถูกใจสิ่งนี้
  7. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อืม !!!! ท่าทางจาดี

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ดีกว่าเสียดวงตาครับ!

9. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    อีกที ซื้อไซเรน มาติดเปิดเฉพาะจุดเสี่ยง ครับ มันจะได้คิดว่าเป็น ตร.

10. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    กำ - - *

เราว่ามันกันไม่ค่อยได้หรอก หินมันเลกกว่ารูนั้นอีกนะ

ปรกติก้อนนึงประมาน เม็ดลูกแก้วได้ + กับความเรวรถวิ่งมาสัก 120 ก้อเหมือนกระสุนปืนดีๆนี่เอง

11. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  12. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ทางเลือกที่ประหยัดดี แจ่มครับ

13. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อืม ก้อช่วยได้เนอะ คนไทยที่หนึ่ง ไอเดียแหล่มเลย ^^

14. ขอบคุณมากๆเลยครับ ฟิลม์ 3M ติดได้ที่ไหนหรอครับ?

15. BT

BT New Member Member

104
    3
    0
    ชอบครับ ไอเดียเจ๋ง!!

16. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ก็จริงแฮะ ถ้าลูกเล็กก็จี๊ดเหมือนกัน แต่ก็ถือว่ากันก้อนใหญ่ได้เหมือนกัน

17. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เข้าท่าดีคับ....หาซื้อได้ที่ไหนคับ...

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

19. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    อิอิแหล่มๆ แต่ขาดมุ่งลวด ถ้ามีมุ่งลวดละหินก้อนเล็กก็ไม่กลัว อิอิ

20. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แจ๋วดีครับตี๋

21. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใครออก ตจว บ่อยๆ น่าหาไว้ใช้

22. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ตะแกรงได้อารมย์รถขนเงินเลยนะครับ

ขอบคุณในความหวังดีครับ

23. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    สงสัยต้องถอดกระจกหน้าออก เวลาปามาจะได้ไม่โดนกระจกแตกดีมะคร้าบบบ แป่วววว(ขำๆกันปาย)

ว่าไปยังไงก็แก้ยาก เหมือนยิ่งลงข่าว คนทำก็คิดว่าเท่ห์แน่ๆกะพวกเมาแล้วคะนอง
    ต้องพกปืนเดินทางแล้วมั๊งครับ โดนปามาถ้ามีสติ ก็ขับรถไล่ตามไปกดเลย ระบบศาลเตี้ย

ยังไงขับรถระวังๆกันหน่อยนะครับ ตอนนี้เดินทางกลางวันได้น่าจะดีกว่ากลางคืนนะครับในตอนนี้

24. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    บรรเจิดมาก มาแนวรถขนเงิน ไอเดียดี +++ ครับ

25. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ก็ไอเดียดี ที่คิดจะปกป้องชีวิตคนในรถ ถ้าสิ่งที่ปามาไม่ทะลุกระจกก็ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ามันทะลุเข้ามานี่ซิ...ตระแกรงเหล็กจะเอาอยู่รึเปล่า เพราะคงยังไม่ได้ทดสอบ

ฟิลม์นิรภัยติดบานหน้าเต็มไม่รู้กี่ตังค์ แต่ก็คุ้มที่น่าจะลงทุน

แผ่นโพลีคาร์บอเนต อันนี้ก็โอเคเลยนะ ลองตามไปดู link ที่คุณ i-NoTt_za post ไว้เป็นทางเลือกที่น่าสนใจมากครับ...

26. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    น่าจะขับลำบาก

27. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เอาไปทำมั่ง

28. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    เจ๋งคับ

29. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้