เรื่องเซนเซอร์ water temp

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pom-wish, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    คืออยากจะทราบว่าเวลาจะฝั่งเซนเซอร์ Water temp ของ MR2 เราจะฝั่งตรงไหนครับเพราะว่ารถรุ่นอื่นเขาให้ฝั่งที่ท่อน้ำด้านบนแต่พอมาเป็น MR2เราควรฝั่งตรงไหนครับ
    ป.ล. ใส่เกจแล้วครับแต่รอฝั่งเซนเซอร์อยู่ครับใครช่วยหน่อยครับอยากใส่เร็วๆๆๆขอบคุณมากครับ

2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    มันจะท่อน้ำใกล้ๆกับใต้กรองอากาศอ่ะครับ ผมฝังใว้ตรงนั้นอ่ะครับ ใช้อแดปเตอขนาด 32mm ครับ

3. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    ผมก็ตำแหน่งเดียวกันกับคุนชิ้วคับ

4. pom-wish

374
    6
    0
    งงครับพอจะมีภาพให้ดูหรือเปล่าครับขอบคุณมากครับ

5. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    สังเกตดูในวงกลมเขียวนะครับจะเห็นเซ็นเซอร์

6. Chew_Chew

471
    1
    0
    ของผมฝังในวงกลมเลยครับ

7. pom-wish

374
    6
    0
    พี่มี่ใช้ adaptor ขนาดเท่าไหร่ครับ 40mm หรือ 32mm ครับ ผมใช้ 32 ลองดูแต่ว่าเหมือนมันหลวมหน่อยๆๆๆแต่ก็ไม่รั่วครับ ติดตรงที่เดียวกับพี่เลย เวลวเดินเบาความร้อนอยู่ที่ประมาณ 85 องศงสูงไปหรือเปล่าครับขอบคุณมากครับ

8. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ขนาดไม่แน่ใจครับ แต่อุณหภูมิขนาดนี้พอดีแล้วครับ ของผมเกินกว่านี้นิดหน่อย

9. Chew_Chew

471
    1
    0
    ของผมอยู่ประมาณ 90 องศาได้ครับ

10. pom-wish

374
    6
    0
    ขอบคุณมากๆๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้