Satin Black

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย kaltech, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    หนึงเดือนที่ผ่านมาเห็นรถ มินิ, SLK, Audi TT สามคันแล้วทำเป็น สีดำด้าน อยากเห็น MR2 ทำดำด้านบ้างจังเลยจะออกมาเป็นไงนะ หรือเริ่มจากเอาฝาหน้าไปทำดำด้านก่อนดี

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เคยคิดเหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่ดำด้านหน้า ถ้าเอาฝากระโปรงเดิม ติดสติ๊กเกอร์เคฟล่าร์ แล้วเคลือบแลกเกอร์ทับ มันจะออกมาเนียนเหมือนฝากระโปรงเคฟล่าร์แท้ๆหรือเป่าอ่า

3. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    ทำทั้งคันเลยคับ.......................อยากเห้น อยากเห็น

4. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    คงจะเข้มดีครับ

5. pom61

pom61 New Member Member

54
    0
    0
    เคยเห็น boxster ทำคันนึง เท่ห์ดี อย่างกะ BatMobile
    รู้สึกว่าจะเป็นสติ๊กเกอร์ (ทำนองนั้น) ติดทับไปอะครับ แบบวันหลังลอกออกได้ถ้าเบื่อ

6. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ถ้าเป็นdry carbonล่ะก้อ งามกว่าเคฟล่าร์แท้อีกงิงิ
    อยากเห็นด้วยคนก้าบบ

7. pom61

pom61 New Member Member

54
    0
    0
    dry carbon มันเป็นไงอะฮับทัต

8. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    โทรไปถามมาแล้ว ติดฟีลม์ดำด้านทั้งคัน 40,000 จ้า อยู่ได้ 5 ปี ล้างรถปรกติ ต้องแจ้งประกันเป็นส่วนควบด้วยนะจ๊ะ ไม่แน่ใจเวลาตรวจ ตรอ. ต้องแจ้งเปลี่ยนสีด้วยไหม น่าจะ แต่ทางร้านบอกไม่ต้อง

9. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38

เอาเลยครับพี่กัล ผมอยากเห็นสีเทาด้าน อิอิอิ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้