Ohlins PCV VS Apexi N1 Type Pro

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Dek EG, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    apexi n1ครับอยากไช้เหมื่อนกันอิอิอิ

2. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ตาโอ๊ต ........

เอา ของ ตะเอง มาแลก กะ Tein N1 + หน้า swift 200 หลัง swift 160 ของเก๊า ไหม

ขับไม่ไหว ไส้เลื่อนจะถามหา :D :p :D

3. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ข้อมูลดี ๆๆ เก็บไว้ จะเลือกแบบที่ถูกใจ อิอิ

4. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    ใช้APEXi N1 proอยุคับแข็งๆดี
    ถ้าโอริงจะนุ่มคับ
    ใจรักเอเปค^^

5. swift_bullet

swift_bullet New Member Member

1
    0
    0
    รบกวนขอความรู้หน่อยครับว่า apexi ในรูปมันเป็นรุ่นหรือtypeไหนเหรอครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ

6. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
  7. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    โอริน อีกเสียง ไม่เคยใช้แต่ได้ยินมาว่า นุ่ม แน่น หนึบ เกินบรรยาย เป็นที่ยอมรับของใครหลายๆคน

8. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    มาดู มาชมครับ ข้อมูลดี ครับ

9. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ถ้าลง สนาม apex n1 pro ครับ ทำมาสำหรับลงสนามโดยเฉพาะ เข้าโค้งไม่มีย้วยใส่ได้เต็มๆ
    แต่คงขับในชีวิตประจำวันคงขับไม่ได้เลย

ohlins ก็ดีนะ ถ้าเปลี่ยนค่า k สปริง ให้ แข็งขึ้น แต่ ถ้าลงสนาม ผมว่าคงสู้ apex ไม่ด้าย

โช๊ค มัน คน ละ type กัน กึ่งลงสนาม กับ สนามเพียวๆ เอามาเทียบ กันไม่ได้หรอกคับ จะบอกว่าอะไรดีกว่ากันก็ไม่ได้ มันดีกันคนละแบบ

ส่วน ตัวไม่เคยลอง ขับเอง ทั้ง คู่ ถ้าจะเที่ยบ เที่ยบกับ tein N1 หรือ tein Super racing Racing ดีกว่า

แต่เคยใช้ Tein HE กับ HKS HYPER D ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้