ความสุขที่ได้จาก motersportland มีอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย durex.001, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

2. aoi dracula

aoi dracula New Member Member

63
    2
    0
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ อยากฟังท่านอื่นๆ อีก
    ขอเยอะๆชอบจัง เรื่องความสุขเนี่ย...
    :):):)

3. Kenggaroo

Kenggaroo New Member Member

237
    2
    0
    คำตอบแรก เมื่อวันก่อนค่อนข้างพูดถึงความสนุกอย่างเดียว
    แต่อย่างว่าครับ เพราะได้เห็นรอยยิ้มของทุกคนที่มาขับมาตลอดก็รุ้ว่ามีความสุขกันทุกท่าน
    อย่างทีมเทพ Stuttgart ขนาดป๋า WF Kitti เวลามาครบทีมกับ Keak, Ya77, ToeyJPS, เทพอุทัย
    ดูเหมือนพี่ท่านกระชากวัยเป็นเด็กมหาลัยโดดเลคเชอร์มาเล่นงั้นน่ะครับ (รวมถึงกลุ่มอื่นๆอีกด้วยครับ)
    ฟีลแบบนี้มั๊งที่ทำให้ MSL มีความ friendly ชอบครับชอบ ก็เลยมาไม่เบื่อ

ความสุขอีกแนว ที่ขอเปิดอกบอกจานเจ๋งเจ้าของกระทู้
    ถึงพี่ไก่ ผู้ชี้ทาง รวมถึงคุณปั้น ผู้สร้างสนามแห่งโอกาสไว้ใจกลางก.ท.ม.
    เป็นความสุขที่เราพบทางเลือกใหม่ที่แตกต่างให้ลูกเราเรียนรู้,พัฒนา,หาประสพการณ์ชีวิต
    แบบที่เขาเลือกและรักที่จะทำด้วยความคิดอิสระของตัวเอง ซึ่งไม่เหมือนแบบที่ผู้ใหญ่ชอบเลือกให้
    (ย้อนไปวันที่ให้พลุเลือกว่า ถ้าพ่อจะซื้อของใหญ่ให้พลุ 1 อย่างระหว่าง Piano กับ รถKart
    พลุจะใช้อะไรคุ้มกว่ากัน? คำตอบก็...............)
    แล้วก็ได้จานเจ๋งที่สอนพลุตั้งแต่ชั้นอนุบาลทางเรียบมาเรื่อยๆทั้งในและนอกหลักสูตร
    เปิดอกเลยครับว่า จานเจ๋งเป็น Idol ของเค้า โตขึ้นขอเป็นแบบจานคนนี้แหละ ขอเป็นให้ได้
    ยาวเลย ....ถ้ายาวไป โทษทีครับพี่น้อง แต่ทั้งหมดนี่แหละครับ ที่มาของ " ความสุข "
    ความสุขที่ได้จาก MSL ที่เดียวในก.ท.ม. สุขทั้งพ่อทั้งลูก

สำนัก Jeak-Kok ขอเสียงหน่อยค้าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2009
  4. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    ผมว่าได้...

1.เพื่อนๆ
    2.พี่ๆ
    3.น้องๆ
    4.น้าๆ (น้าไก่, น้าโป้ง, น้าใหญ่ ฯลฯ :D:D:D)

5.คำแนะนำอันเป็นประโยชน์มากมาย
    6.ได้สู้กับตัวเอง (เมื่อไหร่ตูจะขับเร็วววว)
    7.ได้รับคำแนะนำสถานที่ใหม่ๆ หึๆๆ :p

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    สงสัยต้องมี ปาตี้ รวมพล คนรัก MSL แล้ว.....อิอิอิ......

6. durex.001

durex.001 New Member Member

230
    1
    0
    ขอบคุณครับทุกๆคน
    ที่ทำให้ได้รู้ถึงความสุขที่มีใน msl
    ความสุขของผมไม่มีอะไรแตกต่างไปจากคนทั่วๆไป

ขอขอบคุณทุกคนที่ติชมผมนะครับ Jeak-kok สู้ตามกำลัง+เวลา
    ่่่่่่่่

7. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D

8. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แจ๋วสุดๆ....อิอิ

9. kuroakakiro

kuroakakiro New Member Member

17
    0
    0
    ชีวิตมันส์เต็มรูปแบบ แสบๆ คันๆ ครบทุกรสชาติ...ฮ่าๆๆๆ
    Track ให้ความรู้บังเกิด พวงมาลัย บรรเจิดประสบการณ์ที่แกร่งกล้า
    เครื่องยนต์ให้พละกำลังวังชา ร้อยแรงม้าอาชาวิน...งงๆ

ขอบคุณครับ MSL

10. Kenggaroo

Kenggaroo New Member Member

237
    2
    0
    ชอบกลอนของคุณ kuroakakiro (ชื่อยากละเกิน) จริงๆครับ

ผมว่า ภาพความสุขที่ได้จาก MSL ที่เห็นได้ชัดเจน
    ต้องเป็น สีหน้า อารมณ์คุณ"โป้ง อิ อิ" ตอนเข้าเส้นเมื่อวัน night race น่ะครับ
    ดูแล้วมีความสุขกันทั้งสนาม MSL ....
    อารมณ์ว่า ต่างคนต่างก็ยินดีกับความสำเร็จของกันและกัน
    ขอให้ สิ่งนี้ยั่งยืนอยู่คู่สนาม MSL นี้ไปตลอดตรับ

ขอ อิ อิ...เลียนแบบพี่โป้ง ต้นฉบับ อิ อิ ครับ

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้