อยากถามเรื่องติดLPG

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย foamunzeen, 16 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. foamunzeen

foamunzeen New Member Member

7
    0
    0
    พอดีผมใช้ AVEO อะครับ
    อยากติดแก๊ส เลยอยากรู้ว่า มันจะอืดกว่าเดิมรึเปล่า
    ถ้าติดหัวฉีด ถังโดนัท ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ รวมราคาติดตั้งนะครับ
    ถังโดนัทมีขนาดความจุเท่าไหร่บ้างครับ
    ขอบคุณครับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อาจจะช้ากว่านิดหน่อย แค่นิดหน่อยนะ

3. foamunzeen

7
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    แล้ว ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    ความจุมีขนาดเท่าไหร่บ้างอ่า ถังโดนัท อะ

4. ohho108

ohho108 New Member Member

29
    1
    3
    เห็นเค้าว่าประมาณ 10% แต่ทำดีๆ ไม่รู้สึกหรอกครับ อาจแรงกว่าน้ำมันด้วยซ้ำ เพราะตอนเหยียบเลือดไม่ซิบเหมือนน้ำมัน
    ค่าแก๊สก็ถูกกว่าน้ำมันเยอะ

ถังโดนัทรู้สึกว่า จะมีปัญหาตอนจดทะเบียนนะครับ จดไม่ได้ ราคาก็แพงกว่า
    ชุดถูกสุดเห็น 12,500.-
    มี หม้อต้ม สวิทออนโต้ ถังมัลติ 48L มั้งนะ มิกเซอร์ อุปกรณ์พร้อมใช้
    ถ้าชุดหัวฉีดก็ประมาณสองหมื่น++ขึ้นไป

5. foamunzeen

7
    0
    0
    เดี๊ยวนี้ถังโดนัท จดทะเบียนได้แล้วไม่ใช่หรอครับ

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อันนี้ไม่รู้จริงหรือป่าวนะ ได้ยินเข้าพูดมาอีกที

ถังโดนัท มันจะใส่ในที่ใส่ยางอะไหล่

แต่ถ้ารถไม่มียางอะไหล่ก็จะไม่ผ่าน

คือว่า ถึงยังไงรถมันก็ต้องมียางอะไหล่อยู่ตลอดเวลา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้