B14 แปลงเป็นคลัชท์ น้ำมันได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nattadet, 16 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattadet

nattadet New Member Member

23
    0
    0
    B14 เครื่อง 1500 เกียร์ธรรมดาครับ สามารถแปลงเป็นคลัชท์น้ำมันได้ไหมครับ
    ถ้าได้ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ
    ของเก่าเป็นสาย เวลารถติดๆปวดขา ปวดหลัง ปวดคอมากเลยครับ

หรือว่าจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้เลยดีกว่า ขอรายละเอียดหน่อยครับ ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ

2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ตามความ ชอบเลยครับ

ถ้าต้องการความ สบาย auto ไปเลย ตอบโจทย์ได้หมดครับ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แปลงได้ค้าบส่วนเรื่องค่าใชจ่ายรอผู้รู้แปปนึงค้าบ

4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    แต่ต้องรอเนื้อคู่ แลกกับอีกคัน
    ไม่ต้องแปลงก็ได้ครับ ถ้าจะทำให้มันเบา

5. nattadet

nattadet New Member Member

23
    0
    0
    ที่ไหนรับแปลงบ้างครับ ผมอยู่พระราม5
    ใจจริงอยากขับเกียร์ธรรมดาครับ แต่ขับทางไกล เพลียร่างกายมากครับ

6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เปลี่ยนสายครัชง่ายกว่าครับ

ไปร้านอะไหล่ บอกซื้อสายครัชB14 ของแท้ น่าจะ 400กว่าบาทมั้งครับ

แล้วไปอู่ ค่าแรงไม่กี่บาท

ถ้าจะเปลี่ยนเกียร์เป็นออโต้ ลองโพสหาคู่ดูครับ

เพื่อมีใครอยากได้ เกียร์ธรรมดาไว้ซิ่ง

ลองในบอร์ด NV ก็ได้ครับ

7. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    โหย ขับทางไกล ชอบเกียร์ธรรมดานะ แต่รถติดๆ อยากจะเปลี่ยนเป็นออโต้มากมาย

ของผม Ga16Dne ครับ เป็นคลัตช์น้ำมัน เหยียบๆ มันก็ฝืดๆแข็งๆเหมือนกัน แต่พี่เด่นแกเคยบอกว่า อยากให้ไปลองเหยียบคลัตช์

หนิโม่ของแกดู ว่าแข็งขนาดไหน เอิ้กๆ

ยังไงก็เข้ามาปูเสื่อดู เผื่อจะมีใครแปลเป็นออโต้บ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้