ปรึกษาเรื่องปรับบูส profec B specII กับHKS evc EZII

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DIN GTR, 16 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DIN GTR

DIN GTR New Member Member

36
    1
    0
    ระหว่างGREDDY PROFEC B SPECII
    กับ HKS EVC EZII รุ่นที่มีจอแยก

ระหว่างสองตัวนี้ใช้ตัวไหนดี ข้อดีข้อด้วยของทั้งสองรุ่น ใครเคยใช้ทั้งสองรุ่นวิเคราะห์หน่อยครับ

2. eka7448

eka7448 Member Member

161
    0
    16
    GREDDY PROFEC B SPECII <----------รู้แต่ว่าตัวนี้ที่ดินมีอยู่อ่ะ มันแพง
    กับ HKS EVC EZII รุ่นที่มีจอแยก<-----------แต่ตัวนี้มันราคาถูก อิอิอิอิอิ

3. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    GREDDY PROFEC B SPECII ราคาขายต่อดีกว่า คับ

4. chiro

chiro New Member Member

47
    0
    0
    ตามนั้นเลยคับ

5. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ระหว่างGREDDY PROFEC B SPECII ใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยาก ปรับ แล้วซัดเลย
    กับ HKS EVC EZII รุ่นที่มีจอแยก อันนี้ก็ยุ่งยากนิดหน่อย ซับซ้อน มีโหมด สแคมเบิ้ลบูส ต้องเรินบูสก่อน ถึงจะใช้ได้ แต่ถ้าเซ็ทเป็นจะมันส์มากครับ

6. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    profec B || ใช้ง่ายครับ

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จิงๆแล้วปรับบูสต์ไฟฟ้าน่าเล่นแทบทุกตัวคับ ไม่ว่าจะเป็น EVC AVC-R หรือ Profec B แต่ที่บ้านเราโดยมากแล้วจูนเนอร์ส่วนใหญ่จะคุ้นกับการใช้งานของ Profec B ซึ่งมันใช้งานได้ง่าย ผมเลยจะแนะนำว่าถ้าคิดจะเล่น แล้วไม่อยากไปนั่งอ่านคู่มือวิธีใช้ ให้เล่น Profec B เพราะมันเหมือนเป็นของที่ทุกคนใช้กัน สอบถามเรื่องการใช้งานกับใครก็ง่าย ขายต่อก็ราคาดี

8. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    แวะมาเก็บข้อมูลครับ

รบกวนถามนิดนึงครับ ถ้า EVC EZ II มาแบบไม่มีหน้าจอมานี่พอเล่นได้ป่าวครับ มันทำอะไรได้ครบๆ เหมือนมีหน้าจอมั้ยเอ่ย รบกวนด้วยครับ

9. DIN GTR

DIN GTR New Member Member

36
    1
    0
    ถ้าเป็นแบบไม่มีจอน่าจะเป็นEVC EZนะ ก็ปรับได้ตามที่มีคือ A B เหมือนlo hi ทั่วไป แต่ถ้ามีจอตั้งสเคมเบิลบูสได้ นานเท่าไหร่ สเคมเบิลเท่าไหร่ ตั้งเตือนได้ ล๊อคใส่รหัสกันใครมาปรับได้

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    B ll ครับ คอนเฟริ์ม ใช้แล้วปลื้มเลย

11. Ceffy

Ceffy New Member Member

8
    0
    0
    ปล่อยมันไปเถอะ hks น่ะ
    ของเดิมน่ะดีอยู่แล้ว..........อย่าซนไม่งั้นเด๋วกรูเดือดร้อนต้องเปลี่ยนตามเจ้าสำนักอีก

12. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    Profec B Spec 2 ครับ เพราะคนส่วนใหญ่ใช้กัน

บางเรื่องไม่น่าตามชาวบ้าน แต่เรื่องนี้ผมว่าน่าตามนะ

13. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  14. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  15. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    เพิ่งเบิก Greddy E-01 ไปครับ ขอแหวกแนว ตอนแรกจะเอาAVC-R ด้วยติดตรงจอมันสีฟ้าเท่านั้นเอง

พวกEBC แบบไฮโซ เช่นE-01,AVC-R,i-color Spec R พวกนี้ถ้าใช้เป็นผมว่าดีมากๆเลยทีเดียวเพราะ

ฟังก์ชั่นหลากหลาย และทำงานค่อนข้างแม่นยำเลย นี่คือสาเหตุที่ผมปันใจจากProfec B S II ไปใช้E-01ครับ

16. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    มีใครเพิ่มเติมไหมครับอยากได้ปรับบูสแต่ไม่ใช่ b spec II อะครับที่มองไว้ก็ E 01 กับ AVC-R ขอความเห็นหน่อบครับ

17. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถ้ามีให้เลือก ผมเลือก spec II ใช้ง่าย ไม่ยุ่งยาก ใช้กันแพร่หลาย มีคนแนะนำในการใช้งานเยอะ ขายก็ได้ราคา
    แต่ถ้าเป็นตัวอื่น ก็ blitz dual sbc spec R ใช้ง่ายเหมือน เก็ดดี้ ตัวโซลินอยท์ใหญ่รับบูสได้สูง 2.5bar (36psi)
    ราคามือสองไม่แพง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้