กาลครั้ง1นานมาแล้ว " เขาเคยเป็น1ในใจคุณ "

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย บักเสี่ยว, 15 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    สุดทั้งรถและคนขับครับ...

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ฉายาสิงห์คะนองนา ได้มาจาก คุณ ปรีดา ที่เปนนักปั่นจักรยานทีมชาติไมย เปนคนเริ่มเรียกเปนคนแรก

ในงานแข่ง แดร็ก ในสมัยพีระ ตั้งแต่ยังไม่ได้ตัดหลังคาเลย

3. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    คันนี้แรงจิงๆๆ....เมื่อสมัยก่อน

4. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    เมื่อวาน MMC นี่ต้องยกคันนี้ให้เลย พระเอก ตัวจิง .. ดีเซล ..

อย่างว่าหล่ะครับ กาลเวลา มันเปลี่ยนไป อะไรๆ มันก็เปลี่ยนไป ตามยุคตามสมัย ...

5. AE 101 Only

AE 101 Only New Member Member

66
    1
    0
    นานมากๆอ่ะ

6. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    ร่วมไว้อาลัยขวัญใจทุกท่านในอดีต

7. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ลองเอากระทู้นี้ไปให้เฮียเขาอ่านสิครับ ว่ามีคนยังคิดถึงกันขนาดไหน อาจจะทำให้เฮียเปลี่ยนใจได้นะเนี่ย อิๆๆ

แต่ดูจากรูปแล้วถ้าจะเอากลับมาทำต่อนี่ตัว Frame คงไม่ไหวละคับ ว่าแต่เครื่องยังอยู่หรือปล่าวนี่สิ

ถ้าเครื่องยังอยู่ก็เอาไปวาง Body อื่นก็ยังดี

:D

8. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    ดูๆแล้วนึกถึงนักมวยๆแก่ที่เคยเป็นแช้มป์คนยกย่อง แต่ตอนนี้ป่วยและอยู่ตัวคนเดียวยังไงไม่รู้

9. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    เห็นแล้วรู้สึกเศร้า น่าจะทำเก็บไว้ดีๆ เป็นตำนานทั้งที
    มองแล้วเหมือนลุงแก่ๆนั่งเล่นหน้าบ้านไปวันๆ

นึกถึงสมัยนั้นยังเรียนมัธยมอยู่เลยคร้าบ

10. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    เห็นแบบนี่แล้วเศร้าอะคับ....รู้สึกแปลกๆ..น่าจะเก็บไว้ดีๆเนอะ....รถในตำนาน....
    ถึงจะเป็นซาก..เห็นแล้วก็ยังมีความรู้สึกดีๆน่าชื่นชมอยู่เสมอ....ตำนานก็คือตำนาน...
    หลับให้สบายนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2009
  11. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    เวลาผ่านไปอะไรอะไรก็เปลี่ยนไป เทคโนโลยีใหม่ๆก็เกิดขึ้นเสมอ

:sad::sad::sad::sad::sad:

12. $%+[~GT~]+%$

$%+[~GT~]+%$ New Member Moderator VIP

96
    24
    0
    น่าจะบูรณะให้ดีแล้วมีคนนำไปเข้าพิพิธภัณฑ์ สำหรับตำนาน ของใครหลายๆคน รวมถึงผมด้วยนะ คงจะดีไม่น้อยเลยครับ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2009
  13. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    นี้ละครับ!!!คำว่าตำนานไม่ได้มาง่ายๆๆ พอได้มาใครพูดถึงเกิดทันก็จำได้(ผมยังเห็นเป็นภาพตอนวิ่งเลย นานมากกกกก)

ว่าแต่กระทู้นี้เหมื่อนเป็นกระทู้เช็กอายุยังไงไม่รู้เนอะ อิอิ

14. BirD_EG

BirD_EG New Member Member

59
    0
    0
  15. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    เวลาผ่านไป ทุกอย่างเปลี่ยนแปลง ทำไมรู้สึกเหมือนเพิ่งผ่านไป ว่าแล้วไปรื้อหนังสือรถเก่าๆมาดูดีกว่าจำได้ว่ามีสิงห์คะนองนาลงอยู่

16. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    เป็น รถแข่ง ดีเซล ที่เจ๋งที่สุด ที่บ้านเราเคยมีได้เลย

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เห็นรถกระโดดครั้งแรก ก็คันนี้แหละครับ
    แถวประตูน้ำพระอินทร์อ่ะ

18. G_Subaru

G_Subaru New Member Member

2
    0
    0
    สุดจริงๆ

เสียงของมันตอนออกของมันดังขึ้นในหัวจากความทรงจำของผมทันทีที่เห็นกระทู้...ตอนนั้นคิดว่า ดีเซลอะไร(ว่ะ) แรงจัง เจโบเดี่ยวของผมในตอนนั้น...คงต้องหลบไปเลย.......อย่างว่าล่ะครับกาลเวลาเปลี่ยนไป...เจโบเดี่ยวของผมในตอนนั้น....ยังเป็นรถขนของไปแล้วในตอนนี้....คิดแล้วอีกสิบปีข้างหน้าเจ้าสูบนอนของผมในตอนนี้ยังไปเป็นอะไรหว่า......

19. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    สมัยนั้นยังเล่น dash 125 อยู่เลย

20. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เมื่อก่อน ช๊อบ ... ชอบ !!!!

แร๊งงงงงงงงง !!!!

21. pommy15

pommy15 New Member Member

15
    1
    0
    ผมรู้จัก rd 28 t ก็เพราะคันนี้แหละ

22. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    คันนี้แหละที่ทำให้รู้ว่า เวลาเขาเบิร์นอย่าไปยืนท้ายรถ

เต็มๆเลยทั้งควันทั้งเศษยาง เต็มหน้าเลยง่ะ.....คิดถึงจัง:cry:

23. X_OSAMA

X_OSAMA New Member Member

510
    8
    0
    รู้สึกว่าพี่ยุ่นยังทึ่งเลย.......เหมือนจะเอาไปลงหนังสือที่ญี่ปุ่นด้วยแต่จำไม่ได้ว่าเล่มไหน

24. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ถูกต้องนะคร๊าบบบบ !!!! :D

25. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    เห็นแล้วรู้สึกเศร้าๆยังงัยก็ไม่รู้อ่ะ

26. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    เสียดายครับหน้าจะเก็บมันให้ดีกว่านิ้

27. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ถึงจะไม่ได้วิ่งแล้ว ก้อน่าจะบูรณะสภาพให้ดีกว่านี้คับ ทำสีเนียนๆ จอดโชว์ไว้ สงสารมันคับ มันคำตำนานของดีเซลเลยนะคับ เหนแล้วก้อคิดถึง

28. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    The Legend of "สิงห์คะนองนา" กับเครื่องยนต์ดีเซลพิกัด 10วินาที ที่ยังไม่มีใครทำลายได้เลยนะตอนนี้

29. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    หนังสือOPTIONครับ มีE30 คุณทรงพลลงด้วย ญี่ปุ่นงง

30. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ยังคุยกับเพื่อนอยู่เลยว่าอยากถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆในนี้รำลึกแต่ไม่กล้า เจอตัวเฮีย หลายครั้งก็ไม่กล้าคุยด้วย หน้าแกเหมือนดุ
    ในใจก้ออยากขออนุญาติเฮียแกก่อน ขอบคุณมากครับสำหรัยรูป

อยากรู้จังว่าตอนนี้เฮียแกเลิกขาดเลยเหรอครับ

อีกอย่างอยากทราบว่า คนทำรถแรงในอดีต เค้าไม่ทำกันแล้วเหรอครับ
    1. colt เฮียชัย work power
    2. EVO ของ ST Motorsport
    3. พี่อ๊อด rotary
    4. คุณบอย สรวงศ์ เทียนทอง เห็นไปเล่นเซอร์กิตแล้ว
    5. poppi
    6. ARt มหาคุณ
    ึ7. อ.แดง drag master
    8. เอ้ เชียงใหม่
    9. P'Thavee เจ้าพ่อ subaru
    เงียบเลยไม่ทำรถ drag กันแล้วเหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้