เบรคติดจอดนาน ขอคำชี้แนะด้วยคับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย yoMR2, 15 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yoMR2

yoMR2 New Member Member

7
    0
    0
    พอดีไม่ได้ขับมา10ปีได้จอดยาวเลยครับ พึ่งเอากลับมาขับได้1เดือน วิ่งไปได้ไม่เกิน3โล เบรคติดควันออกจานดิสเลย ผู้รู้ทุกท่านบอกทางแก้ด้วยครับได้เช็คดู:teeth:

2. ลูกสูบคาลิบเปอร์ อาจจะเป็นสนิมครับ อาจจะต้องรื้อมาเปลี่ยน ถ้ากระบอกเป็นตามดด้วยก็จบกันครับ ซื้อเบรคใหม่ดีกว่า

ยกชุดหน้าหลัง ของ non-air น่าจะ 5-6 พัน ยกดุมเลย

หรือ.....ใส่ brembo ไปเลยก็ดีครับ............

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ตามที่พี่ยอดว่าครับ อิอิอิ ขนาดไม่ได้ขับนาน รถยังสวยอยู่เลย ยินดีต้อนรับครับ ผมชื่อโจ้ฮะ

4. yoMR2

yoMR2 New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณ ทุกท่านครับ:teeth:

5. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ยาวไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้