เล่นคันไหนดี ตาโต กับ ท้ายเบ็นท์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย thezola, 15 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thezola

thezola New Member Member

2
    0
    0
    พอดีจะเปลี่ยนรถใหม่ครับ
    เลยอยากได้ข้อมูลเปรียบเทียบระหว่าง ซีวิคตาโต กับท้ายเบ็นท์ ครับ
    ส่วนตัวชอบรูปทรงท้ายเบ็นท์ แต่มีคนบอกว่ารวมๆ ตาโตดีกว่า
    จึงอยากขอข้อมูลจริงๆครับ
    เปรียบเทียบในแง่ ช่วงล่าง ภายใน ระบบไฟฟ้า ปัญหาการซ่อมแซม เครื่อง และอื่นๆทั่วไปครับ
    อ๋อ เกียร์ออโต้นะครับ แล้วจะติดแก็สหัวฉีดด้วย
    ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ :)

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ถ้าจะซื้อตาโตแนะนำเป็นตัว LEV ปี 99-00 ครับ เป็นตัวไมเนอร์เชนแล้วหน้าตาดูดี เครื่องฝาขาวเกียร์ออโต้ไฟฟ้าเปลี่ยนเกียร์ไม่กระชาก
    แต่ถ้างบน้อยหน่อยท้ายเบ๊นท์ก็น่าใช้ครับ

3. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    แนะนำตาโตคับ แต่ต้องเป็น B16A และเดิมๆนะคับ ถ้าได้เครื่องสดๆเดิมๆ ขับสนุกและประหยัดกว่า
    เครื่องเดิมอีกครับ อะไหล่หาก็ง่ายและมีให้เลือกเยอะมาก ถ้าคิดจะติดแก๊สจริงๆ ราคาระดับ 2แสน
    ต้นๆ ยังมี AC ไฟท้ายก้อนเดียว วาง H22a ที่เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจอีกด้วย

4. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ถ้าเอามาแต่งต้องดูว่า ชอบ NA หรือ TURBO ชอบ na ก็เอา civic ตาโตครับ ชอบ turbo เอา mitsu เลย แต่ง evo ไป

แต่ถ้าเอามาใช้งาน ความคิดเห็นส่วนตัว คิดว่า เจ้า civic ครับ ช่วงล่างที่ดีแล้วก็หาง่ายมากๆ

แต่จริงๆแล้วก็ต้องแล้วแต่เจ้าของกระทู้ด้วยครับ แนะนำว่า ให้ไปลองขับดูดีกว่า ชอบแบบไหนเอาแบบนั้นครับ

เพราะถ้าให้เปรียบเทียบ เด๋วมีทะเลาะกันอีกระหว่างค่ายครับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เป็นผมนะ ผมเลือกตาโต ความยืดหยุ่นในการตกแต่งและบำรุงรักษาน่าจะง่ายกว่า เพราะเคยใช้ E-CAR ตัวประกอบนอก จะมีปัญหาพวก ISC. / กระจกไฟฟ้า จุกจิกๆครับ อะไหล่ก็ราคาสูงกว่านะ... แต่ก็แล้วแต่ชอบนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 สิงหาคม 2009
  6. thezola

thezola New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ
    ยังรับฟังความเห็นจากท่านอื่นอยู่นะครับ

ส่วนตัว ชอบท้ายเบ็นท์แต่ง อีโว มานานแล้วครับ
    แต่เพื่อนๆ บอกตาโตช่วงล่างและเครื่องดีกว่าเยอะ
    จึงหาข้อมูลอยู่ครับ

7. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ผมให้ผมเลือก ผมก็เลือกตาโตคับ แต่ต้องเป็นตัว 99-00 อ่ะคับ

8. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    จัดไป....ครับ แฮะ ๆ

9. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ท้ายเบ็น ก็สวย แต่ ตาโตสวยกว่า

10. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    จัดตาโตไปเลยคับ อย่าให้เสีย

11. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    ถ้ากะเอาติดแก็ส แล้วแต่งภายนอกนิดหน่อย มันก็น่าจะตาโตแหละคับ

แต่ผมชอบทั้งสองคันนะ แต่งสวยทั้งคู่ แต่ถ้าท้ายเบนซ์ต้องวางเครื่องเทอร์โบถึงจะคือคับ

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ส่วนตัวผมชอบท้ายเบ็นซ์ครับ

13. Mr.kALOn

Mr.kALOn New Member Member

18
    3
    0
    เหมือนผมเมื่อปี่ที่แล้วเลย แต่สุดท้ายก็มาจบที่ท้ายเบนซ์
    ถ้าตาโตแนะนำตัวไมเนอร์แล้วนะครับเครื่องvtec หน้าตาดีกว่าด้วย
    แต่ถ้าเลือกท้ายเบนซ์ ก็แนะนำเครื่อง 1800 ครับ

nikexposure ถูกใจสิ่งนี้
  14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ตาโตแบบไม่ต้องคิดครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

15. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ตาโต เอาให้สวยเลยต้อง Domini ครับ
    แต่ถ้า เล่น Ck ท้ายเบนซ์ ก็ทำ 1800 ตัวนอก ครบๆ (อันนี้น่าจะหาง่ายกว่านะคับ)
    ก็สวยกันคนละแบบ ลองดูครับ ราคาค่าตัวพอๆกัน

16. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ตาโตหล่อแน่นอนครับ

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาเชียร์ EK ครับ :D

18. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ตาโตอีกเสียงครับ

19. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    ชอบตาโตอีกเสียงครับ

20. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ผมเชียร์ท้ายเบนซ์แฮะ

รูปทรง เหลี่ยมสัน บึกบึน
    ไม่ต้องทำอีโวหรอก พาร์ตเดิม มีลิ้น สเกิร์ตทรงศูนย์ก็สวยพอแล้ว

เคยเห็นมีคนทำสีขาว แต่งmirageมั้ง สวยโคตรๆ

เรื่องช่วงล่าง ฟีลิ่งการขับ ก็ดีเลยนะครับ ภายในก็สวย ขับแล้วรู้สึกดี

21. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาเชียร์ ตาโตอีกคน อิอิ

22. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ใช้ตาโตแต่เชียร์ท้ายเบนซ์ 1800 แรงมากๆตาโตออโต้วิ่งไม่ค่อยออกถึงจะเป็นวีเทคก็เหอะ

23. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ของแบบนี้ต้องลองขับเองอะคับ

แล้วแต่ชอบ

ว่าแต่ต้องลองแบบรถเดิมๆทั้งคู่นะ

ไม่งั้น อาจมีการได้เปรียบเสียเปรียบได้ 55

24. Mr.kALOn

Mr.kALOn New Member Member

18
    3
    0
    อยู่แถวๆ รังสิต มารองขับดูก็ได้นะ อิอิ
    CK 1800 4g93 เดิมๆก็ขับมันเหมือนกัน หุหุ

25. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมเชียร์ตาโตครับ ตัว 99-2000 น่าจะจบในทุกรูปแบบการใช้งานในชีวิตประจำวัน
    และแต่งซิ่ง ด้วยของแต่งที่หาง่าย

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:48:25 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:48:10 ----------

ผมเชียร์ตาโตครับ ตัว 99-2000 น่าจะจบในทุกรูปแบบการใช้งานในชีวิตประจำวัน
    และแต่งซิ่ง ด้วยของแต่งที่หาง่าย

26. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    CK เผื่อโตได้ครับ มีโบหน่อย ชุดแต่งแท้ๆหน่อย หน้าทิ่มตูดกระดกนิดๆ ไม่ต้องขับ 4
    หล่อแรง แบบแลนอีโว5 ได้ครับ ชอบๆๆๆ

27. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แอบเชียร์ ตาโต เพราะว่าใช้อยู่คับ ถ้าจะเอามาแต่งแบบวางเครื่อง ชอบ NAก้อ Honda Turboก้อ Mitsu คับ

28. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ต้องสี ขาวด้วยครับ เดินท่อสวยๆ พาทอีโว 4 ก็ได้ นึกภาพออกเลย โหด ดุดัน ช๊อบ ชอบ.. :D

29. honeydew

honeydew New Member Member

65
    2
    0
    เชียร์ตาโตครับ
    เดิมๆก็สวยแล้ว
    แต่งนิดๆก็ดูดี
    แต่งสุดๆก็เทพ

ท้ายเบ๊นซ์ผมว่ามันเชยๆไปนิด แต่ถ้าแต่งอีโวแบบเต็มๆก็สวยดี

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 06:12:03 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 06:11:48 ----------

เชียร์ตาโตครับ
    เดิมๆก็สวยแล้ว
    แต่งนิดๆก็ดูดี
    แต่งสุดๆก็เทพ

ท้ายเบ๊นซ์ผมว่ามันเชยๆไปนิด แต่ถ้าแต่งอีโวแบบเต็มๆก็สวยดี

30. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เชียร์ CK ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้