จะติดฟิล์ม Lamina ครับให้รถ CR-V ตัวแรก ขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GuTTuso, 15 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GuTTuso

GuTTuso New Member Member

20
    2
    0
    คือ จะติดฟิล์มให้ CR-V ตัวแรกอะครับ ฟิล์มเก่ามันหมดสภาพแล้ว..

อยากทราบว่ามีใครเคยไปติดฟิล์ม Lamina ที่ไหนที่ราคาไม่แพงจนเกินไป+ฝีมือดีๆบ้างมั๊ยครับ

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ (อยากทราบบริเวณกรุงเทพฯ-ปริมณฑลหรือถ้าเป็นแถวๆสะพานควายหรือ แถวดอนเมือง-รังสิตก็จะดีมากเลยครับ:D)

รุ่นที่จะติดยังไม่ได้คิดนะครับ อยากรู้ร้านก่อน แล้วค่อยไปเลือกอะครับ หรือใครที่ใช้ Lamina รุ่นไหนอยู่แล้วใช้ดี เย็น+ปรอทไม่เยอะนัก ก็ช่วยแนะนำรุ่นที่ใช้อยู่มาหน่อยนะครับ:D)

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับผม

GaB ถูกใจสิ่งนี้
  2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขับรถไปที่ร้าน แล้วก็เอาเงินไปด้วยครับ
    อ้อระวังฟิล์มของปลอมล่ะ

3. GuTTuso

20
    2
    0
    ขอบคุณครับ

แต่ผมดูไม่เป็นอะครับว่าของแท้-ปลอมดูยังไง

เลยอยากทราบร้านติดฟิล์มดีๆ+ราคาไม่แรงอะครับ อยากทราบร้านบริเวณกรุงเทพฯ-ปริมณฑลหรือถ้าเป็นแถวๆสะพานควาย,ดอนเมือง-รังสิตได้จะขอบคุณมากครับ;)

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    อธิบายยากครับ เหมือนมาก
    อยู่ไกลกันซะด้วย

5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ

ยังไงใครมีข้อมูลช่วยน้องผมทีครับ:)

6. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    พูดง่ายๆติดปรอท40มา จอดตากแดดบ่อยๆแบบไม่ได้ตั้งใจ
    ประมาณเดือนนึง ใสเลย

7. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ตอนนี้ lamina จะออกตัวรหัส POP มา เห็นมีคนบอกว่า มันเป็นของไต้หวัน ครับ

ถ้าพวก ANL มั้ง จะเป็น เมกา ครับ

และ ของแท้ ของปลอม ดู กัน ตรงนี้ ก็ได้ครับ ถ้าของแท้ ต้องใช้ น้ำยา ลบ ตัวอักษร ตรงฟิล์ม แต่ของปลอม ให้เล็บขูด ก็ออกครับ

ประมาณนี้ครับ

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตามที่ข้างบนบอกเลยครับ

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

แล้วพอมีร้านไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:24:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:23:45 ----------

ขอบคุณมากๆเลยครับ

แล้วพอมีร้านไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ

10. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ผมติดมา อย่างแพงครับ

L65 รอบคัน 9500 แต่ติดดีนะครับ ติดในห้องแอร์ บริการดี แถวอ่อนนุช

ใน Evo4 นะครับ เพราะ กระจก เขียวรอบคัน มันทนแดดบ้านเราไม่ไหวครับ

ติดตัวนี้มาก้อดีขึ้น แต่ก้อ โครตร้อนอยู่ดีครับ

แต่ก้อทนเอา เพื่อความ หล่อ ใสดี (ชอบ ส่วนตัวครับ อิ อิ)

11. GuTTuso

20
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านอีกทีครับ

ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ :)

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 17:55:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:55:25 ----------

ขอบคุณทุกท่านอีกทีครับ

ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ :)

12. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    มีรุ่นพี่รับติดอยุ่ครับมีทุกรุ่นให้เลือกครับ ของแท้จากUSA แน่นอนครับ เพราะเขาทำงานให้บริษัท ลามีน่า เลยครับ แนะนำ L75Mครับ ตัวนี้สุดยอด ถ้าจะมาติดก็แถวบางใหญ่ครับ เบอร์ผมก็ 085-8623973 ช่างต้อมนะครับ

13. GuTTuso

20
    2
    0
    เดี๋ยวยังไงอาจจะโทรไปปรึกษานะครับ

ขอบคุณมากครับ:D

14. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ผมติดที่ร้านใกล้ปั้ม ปตท ก่อนถึงโรงพยาบาลศรีธัญญา ครับ (มาทางงามวงศ์วาน มาเลี้ยวซ้ายที่แยกแครายไปพระราม 5)

ถ้าเลยไปจะเป็นเส้นพระรามห้า (ที่ถนนลื่น รถมิดบ่อยๆ)

ตะก่อนติดที่มนะชัย ตรงประชาชื่นครับ

ราคาก็ราว 4000-4500 สำหรับลามิน่า
    ถ้า hi-cool ราว 3500-4000 ครับ
    งานเนียน พอใช้ครับ

15. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ผมติดที่ร้านใกล้ปั้ม ปตท ก่อนถึงโรงพยาบาลศรีธัญญา ครับ (มาทางงามวงศ์วาน มาเลี้ยวซ้ายที่แยกแครายไปพระราม 5)

ถ้าเลยไปจะเป็นเส้นพระรามห้า (ที่ถนนลื่น รถมิดบ่อยๆ)

ตะก่อนติดที่มนะชัย ตรงประชาชื่นครับ

ราคาก็ราว 4000-4500 สำหรับลามิน่า
    ถ้า hi-cool ราว 3500-4000 ครับ
    งานเนียน พอใช้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้