อยากทำ SIGMA.....aaaa ซักคัน

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย yakuzatee, 14 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yakuzatee

yakuzatee New Member Member

8
    0
    0
    พอดีสนใจอยากจะหา sigma ตากลมมาทำซัก1คัน แต่อยากถามพี่ๆทุกท่านว่า อะไหล่สามารถหาได้ทุกชิ้นหรือเปล่าครับ มันมีแบบมือ1หรือของทำขึ้นมาใหม่หรือเปล่าครับ หรือว่าทุกคันต้องหาอะไหล่มือสองมาทำให้ดูใหม่เอาเอง พวกอะไหล่สั่งซื้อผ่านเวปไซด์ได้มั้ยครับ ซื้อผ่านเวปไหนได้บ้าง ซื้อจากyahoo japanได้เปล่าครับ แล้วพวกร้านอะไหล่มีที่ไหนบ้างครับ แถวเชียงกงมีร้านแนะนำหรือเปล่าครับ ถ้าพี่ๆทุกท่านมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้ ช่วยโพสต์บอกด้วยครับ ขอบพระคุณมาก.....กก ครับ :rolleyes:
    ถ้ามีโอกาสคงได้ขับ sigma ซักวัน[/SIZE]

2. arm_motec

arm_motec New Member Member

96
    1
    0
    ยังพอหาได้ครับ ทั้งของใหม่(เก่าเก็บ)และของมือ2ครับ ถ้าทำแล้วติดปัญหาตรงไหน โทรมาคุยกันดีกว่าครับ 0865407472 กบครับ และสุดท้ายนี้ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่หรือผู้ที่ต้องการเป็นสมาชิกทุกท่านครับ

3. yakuzatee

8
    0
    0
    ขอบคุณ คุณกบมากครับสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้กำลังพยายามหาข้อมูลตามเวปอยู่ว่าจะสั่งของที่ไหนได้บ้าง อยากให้แน่ใจว่าถ้าทำแล้วจะได้ของครบๆ ถึงค่อยตัดสินใจว่าจะทำหรือไม่ทำ เพราะผมมีรถที่ทำเสร็จแล้วตอนนี้ขับอยู่ทุกวัน(ไม่ใช่มิตซูนะครับ)...แฮปปี้มาก

*** ความฝังใจวัยเด็ก พ่อขับ ลูกนั่ง sigma ตากลมไปโรงเรียน ตอนนี้โตแล้วอยากขับให้พ่อนั่งบ้าง ***

4. arm_motec

96
    1
    0
    ไม่รู้คุณ"Yakuzatee"ใช่คนที่เคยเจอผมที่ร้านก๋วยเตี๋ยวต้มยำที่พระราม 5 ตั้งแต่ปีที่แล้วหรือเปล่าครับที่ขับCRVมากับครอบครัวแล้วมองมาที่ผมตอนผมจอดรถนะครับ ถ้าใช่ยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ

5. yakuzatee

8
    0
    0
    คุณกบครับ คนนั้นไม่ใช่ผมครับ ขอโทษทีที่ทำให้เข้าใจผิดครับ ตอนนี้ผมยังคิดอยู่เลยครับว่าจะหาSigmaสักคันมาทำดีหรือเปล่า ตอนนี้เศรษฐกิจไม่คอยดี กล้าๆกลัวๆอยู่ครับ กลัวทำแล้วไม่จบอย่างที่ใจต้องการแล้วกลัวงบจะบานปลาย ผมอยากทำแบบเดิมๆแบบที่พ่อผมเคยมี คุณกบคิดว่าจบแบบสวยๆเลยจะประมาณเท่าไหร่ครับ ตัวรถหน้าจะ50,000-70,000(ไม่รู้ว่าราคานี้เปล่า) คิดว่าจะวางJไม่โบน่าจะไม่เกิน50,000(วางแล้วจบใช้งานได้ทุกวัน) แต่ถ้าวางเครื่องเดิมประมาณเท่าไหร่ แล้วถ้าวางเครื่องเดิมใช้งานทุกวันมีปัญหามั้ยครับ แล้วถ้าเปลี่ยนอะไหล่ให้เหมือนใหม่เลยจะใช้งบเยอะมั้ยครับ คือชิ้นไหนมีของใหม่ผมอยากเปลี่ยนหมดเลยครับ อยากให้เหมือนรถป้ายแดงเพิ่งออกห้างครับ ขอโทษคุณกบที่ถามเยอะนะครับ มือใหม่สำหรับSigmaจริงๆ
    ***ท่านสมาชิกท่านใดมีคำแนะนำ โพส์ตได้เลยนะครับ อยากได้ความรู้จริงๆ***
    คันนี้รถคันเก่าที่บ้านครับ[​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2009
  6. yakuzatee

8
    0
    0
    บอร์ดเงียบจริงๆนะครับ ผมเข้ามาดูทุกวัน ไม่ค่อยมีท่านสมาชิกโพสต์กันเลยครับ ผมยังรอคำแนะนำจากทุกท่านอยู่นะครับ
    :fencing::flame::hippie::mad2::loco::high5::faint::help::director::nono::target::tea::violin::whoo::welcome::playball::photo::preggers::rofl::roll::rockon::rapture::bolt::crutch::croc::cheer2::bump2::boxing::clap2::brick::laser::eek::car:

7. prover24

prover24 New Member Member

132
    0
    0
    ขอตอบแทนซักหน่อยได้ดูไม่เงียบนะจ๊ะ 50000-70000บาท เนี้ยไม่ร่วมรถใช้ไหมคับ ถ้าไม่ร่วมก้อคงพออะคับถ้าจะวางเจก้อไม่โบเกียร์ออโต้นะแต่มันจะต้องผ่าซุมเกียร์ด้วยนะบอกไว้ก่อนเพราะซุมเกียร์เดิมซิกม่าเล็กมากกก ถ้าจะไม่แปลงมากก้อเป็น 4s,4age,ca18,sr20 อะคับพวกสี่สูบถ้าจะดู 4age ก้อดูรถผมก่อนก้อได้ เพราะปีหน้าจะกินเจโบแล้วคับ แต่ก่อนวางว่าจะทำประกันชีวิตไว้ก่อนอิๆ กลัวบิน ราคาค่าตัวเจไม่โบก้อน่าเล่นนะหมื่นปลาย อะไหล่เยอะดี แต่ต้องทำใจเรื่องซุมเกียร์แล้วหาเฟืองท้ายดีๆสักชุดก้อใช้ลืมแล้วผมว่า ผมว่าค่าเครื่องร่วมวางแล้วร่วมแพหลังด้วยแล้วไม่น่าเกิน ห้าหมื่นที่เหลือเก็บสีรอบคันก้อหล่อแล้วคับ ถ้ารักรถเก่าแนะนำต้องใจเย็นๆคับกับเรื่องอะไหล่ เค้าเรียกว่าต้องรอเจอเนื้อคู่จิงๆ แต่พวกไฟยังมีขายของใต้หวัน เยอะแยะคับ วรจักรก้อมี

8. TUEY_A

TUEY_A New Member Member

17
    0
    0
    อะไหล่ยังพอหาได้ครับ ก่อนผมขายรถไปที่เปิดประตูหัก ตอนแรกนึกว่างานเข้าซะแล้วจะไปหาที่ไหนเนีย สุดท้ายไปได้ที่ วรจักร ครับ

ถ้าหาที่ไหนไม่ได้แล้ว ไปวรจักรเลยครับ เอารูปคันเก่าผมไปชมเล่นก่อนนะครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=276952

สิ่งที่ทำไปมีดังนี้
    sr20de ฝาขาวหลังหัก เกียร์ AUTO ปั้มติก J 1โบ
    เฟืองท้ายเต็ด 4.2 ตรงรุ่น
    ดิสเบรก 2ชั้น 4 ล้อตรงรุ่น
    โช๊คแก๊ส 4 ต้น หน้า กาเบลนอก(สตัทสวม) หลัง คายาบา
    ปริงหน้าเดิม ปริงหลัง Zeeb
    หม้อน้ำ 2 ชั้น พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว
    ติดชุดพวงมาลัยเพาเวอร์
    หม้อลมเบรก ชั้นครึ่ง ของนิสัน Cef
    ล้อกล้วย wata 2 ชิ้น หน้า 7 หลัง 8

รวมค่าเสียหาย 120,000 บาททำแบบรวดเดียวใช้อีกยาวมา 5 ปี แล้วขายครับ

9. yakuzatee

8
    0
    0
    ขอบคุณ คุณprover24กับคุณTUEY_A มากๆเลยครับที่ให้ข้อมูลดีๆ :thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up:
    คิดมากเลยนะครับเนี่ยว่าอยากหารถมาทำซักคันตอนนี้เลย แต่ตอนนี้สภาพเศรษฐกิจไม่ค่อยดี กระสุนมีน้อยกลัวไม่พอยิง สำหรับเรื่องรถเก่าผมรักอยู่แล้วครับ มีรถเก่าใช้อยู่คันนึงเพิ่งสั่งอะไหล่ช่วงล่างไป โดนไปหนักพอสมควรเลยกล้าๆกลัวๆที่จะทำหาsigmaมาทำซักคัน กลัวกระสุนขัดลำกล้องก่อนรถเสร็จ นี่รถMUSCLE CARของผมครับ ตอนนี้ขับทุกวัน....HAPPY..HAPPY and HAPPY

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    Mustang 60 ่s สวยคับเครื่องยังอยู่รึป่าวคับเนี้ย

11. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    สวยจังครับ Mustang

12. yakuzatee

8
    0
    0
    ขอบคุณ คุณGADGETกับคุณDiamond X ด้วยครับ สำหรับคำชม :hippie::hippie::hippie:

รถคันนี้ผมใช้ทุกวันเลยไม่ได้ลงเครื่องเดิมครับ เครื่องเดิมมันV8/3000cc. ขับที3กิโล/1ลิตรครับ เติมน้ำมันไม่ไหวครับ มีพี่ที่ใช้เครื่องเดิมขับไปทำงานแล้วก็กลับบ้าน ขับวันเสาร์วันเดียวน้ำมันเกือบหมดถัง ตอนนี้ลง1Jไม่โบครับ จบ ใช้งานสบายไม่จุกจิก ไม่เน้นแรงมากเพราะช่วงล่างMustangมันไม่ค่อยดีครับ ระบบช่วงล่างมัน40กว่าปีที่แล้ว มันไม่ค่อยนิ่งเหมือนรถปีใหม่ครับ ต้องรอเก็บเงินแล้วสั่งชุดแต่งช่วงล่างมาใส่ถึงขับแบบมันส์ๆได้

13. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเถวหมู่บ้านมีคันนึงคับ Mustang Fast Back 67 เลยสวยมากสีเเดงรถเจ้าของตะวันเเดง เครื่อง UZ

14. arm_motec

96
    1
    0
    สวยมากๆครับ หวังว่าถ้าคุณได้ซิกม่ามาคงทำให้ได้อย่างนี้เหมือนกันนะครับ ผมจะรอชม(ของผมเองกลายเป็นอดีตไปแล้ว)

15. yakuzatee

8
    0
    0
    มาโพสต์บ้างจะได้ไม่เงียบครับ รูปเครื่องเจของผมครับ ฝากให้คุณprover24ที่กำลังจะวางเจโบครับ เอาไว้เป็นแนวทางในการวางเครื่องครับ

16. yakuzatee

8
    0
    0
    รูปแรกเอาออกไปอาบน้ำแต่งตัวมา...ออกมาปิ๊งเหมือนออกจากสำนักแต่ง ส่วนรูปต่อมาวางเข้าไปหน้าตาเป็นแบบนี้ครับ ยังเหลือที่ว่างในห้องเครื่องตั้งเยอะเพราะเครื่องวี8เดิมๆใหญ่โตพอสมควร:D:D:D

17. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เครื่องสวยงานเงาวับเชียว

18. sixpack

sixpack New Member Member

6
    0
    0
    ผมชื่อ เป๊กนะครับ พอดี จาซื้อมาทำเหมือนกันครับ อยากรู้ว่าถ้าทำช่วงล่าง ต้องทำอะไรบ้างครับ ทีเดียวอยู่เลยอะครับ

หาซื้ออะไหล่ได้ที่ไหนครับ และ ราคาทั้งหมดประมาณครับ

อีกเรื่องครับ ถ้าทำสีแบบ แกะมาทำทั้งคัน ใช้เงินประมาณเท่าไหร่ครับ

19. sixpack

sixpack New Member Member

6
    0
    0
    เพื่อการตัดสินใจในการซื้อด้วยน่ะครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้