จะไปติดแก๊ส รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ พรีส...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย annie meaw, 14 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. annie meaw

annie meaw New Member Member

19
    2
    0
    ตอนนี้ขับ B14 ปี 95 คะ เพิ่งเอาออกมาจากเต้นประมาณ 2 เดือนกว่าๆ เอง ทนพิษน้ำมันมะค่อยได้แว๊ว อยากจะเอาไปติดแก๊ส แต่มะแน่ใจ เพื่อนช่วยหาข้อมูลมาให้ 2 ร้าน คือ KT Auto Gas กับ ช.ออโต้ เซอร์วิส ตรงถ.พิบูลสงคราม(พระราม5) ไม่ทราบว่าเป็นไงบ้างคะ กับ 2 ร้านนี้ หรือมีแนะนำที่ไหนดีๆ
    ขอบคุณค่ะ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ช. ออโต ครับ งาน โคตรเรียบร้อย อะ

ฺติดหัวฉีดไปเลยนะครับ ปัญหาน้อยหน่อย

3. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ระบบหัวฉีด ยี่ห้อ AG เท่านั้นคร๊าบบ

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ใช้ดีจึงบอกเพื่อน :D :D :D

5. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    ผมขับ B14 ไฟท้ายยาว ผมติดแบบมิกเซอร์ที่ ช. ออโต้คับงานเรียบร้อยดี เกือบสองปีแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรคับ แต่กำลังเงินเยอะหัวฉีดก็ดีคับ

6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    081 444 0142

โทรหา พี่กานเลยครับ ติดเองจูนเอง

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามพี่ first ค๊าบบบ...

8. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ตามพี่โจ้เลยคร๊าบบ

9. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    แนะนำได้เพียงว่า ถ้าหัวฉีด เอายี่ห้อที่ หลายร้านคุ้นเคยครับ หัวฉีดผม หาคนจูนแทบไม่มีครับ

10. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ตามพรี่ คุโจเลยครีษบบ แก๊สเทพ ๆ มักหาคนจูนยาก เอาแบบที่มีใช้เยอะดีกว่าน่ะ พวกเยอะ

11. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    เชียร์ หัวฉีดคับ จบง่าย แต่ของผม AC อะนะ

12. annie meaw

19
    2
    0
    ขอบคุณค่ะ แต่ยังงอะ แล้วไอ้ที่เค้านิยมทำกันนี่ คือแบบมิกเซอร์ใช่ไหมค่ะ แล้วหัวฉีดไม่ดีหรอ คือไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไหร่อะ งงงอะ

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    คือ ถ้าเป็นแบบดูด หรือมิกเซอร์ จะใช้งบถูกกว่าครับ ประมาณครึ่งนึง
    ระยะคุ้มทุนเร็วกว่า แต่ การจูนใช้ความสามารถของช่าง หรือคนจูนล้วน ๆ ครับ
    ฟังเสียง ดูอาการ สัมผัส
    ไม่มีอุปกรณ์ Electronic เข้าไปเกียวข้องเท่าไหร่ ทำให้มันไม่ละเอียดมากนัก
    และตอบโจทย์ไม่ได้ทุกความต้องการ
    แต่มันเพียงพอในการใช้งานครับ

หัวฉีด จะให้กล่องแก๊ส เป็นตัวควบคุมแก๊สที่จ่าย
    ให้สัมพันธ์กับเครื่องยนต์ได้ดีกว่า การจูนง่าย แต่เข้าใจยากกว่า
    มีระบบ Electronic เข้ามาควบคุม แม่นยำ เฉียบคมกว่า
    วิ่งไม่ค่อยต่างกันน้ำมันเท่าไหร่ด้วยซ้ำไป
    แต่ แพงกว่า

คนส่วนใหญ่ ที่ใช้รถทั่วไป และไม่ค่อยมีงบประมาณ จึงเลือกแบบดูดครับ

14. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ตามพรี่ตนนี้ไปคร๊าบบ

15. psoodto

psoodto New Member Member

62
    4
    0
    ของผมใช้หัวฉีด AC โอเครครับ ใช้ระบบดูด ปัญหาพอควรเลยครับ หัวฉีดจบ

16. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ตัดใจใช้หัวฉีดไปเลยดีกว่าครับ

ลงทุนครั้งเดียวใช้ยาว

17. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ของผมใช้ ชะไนเดอร์ครับ ตอนนั้น ติดมาเกือบ 2 ปีละ เค้าให้เลือกเอา ออโทรนิกส์ หรือ ชะไนเดอร์ เค้าบอกว่า ชะไนเดอร์ ของเยอร์มัน

ออโทรนิกส์ ของ อิตาลี เหมือนๆกัน แต่ออโทรนิกส์แพงกว่า อีก เลยเอาชะไนเดอร์มา

ใช้อยู่ ก็โอเคนะครับ ผมติดที่ power gas plus พระรามห้าอ่ะครับ

18. annie meaw

19
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความเห็นค่ะ และก็
    ขอบคุณคำแนะนำของ พี่กานด้วย เดี๋ยวว่างๆ (ตังก์ด้วย) จะแว๊ะไปทำนะคะ อิอิ ^_^

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  19. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ไม่เป็นไร เรียนเชิญเลยคร๊าบบบบ

20. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    แหม่... ระวังงานเข้านะ .. :D:D:D

21. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    พ่อคนนี้ เขารู้จิง นะเนี้ย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้