น้ำมันหล่อลื่นพวงมาลัยเพาเวอร์เติมตรงไหน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 14 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่าน้ำมันหล่อลื่นพวงมาลัยเพาเวอร์ต้องเปลี่ยนทุกกี่กิโล และอยู่ตรงไหนช่วยบอกทีคับ

1. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    เปลี่ยนทุกกี่กิโลเมตร ไม่ทราบครับ
    แต่ที่เติมน้ำมันเพาเวอร์ น่าจะอยู่มุมขวา(หันหน้าเข้ารถนะ) ใกล้ๆกับกระบอกเติมน้ำฉีดกระจก มันจะฝาแดงๆอ่ะครับ
    :D

ปล.ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยด้วยนะครับ รอท่านผู้รู้มาตอบอีกทีนะ

2. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ตามนั้นครับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ไม่แน่ใจเรื่อง กิโลเมตรที่ต้องเปลี่ยนอ่ะครับ

แต่ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยน ก็เปลี่ยนไปสักที ก็ดีเหมือนกัน ราคาไม่แพง น่าจะร้อยสองร้อยอ่ะครับ

เคยเห็นตามพวก เชล์ กะ คาลเท็ก ที่มีรับเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เค้าจะมีเครื่องวัด น้ำมันพาวเวอร์

ว่า ยังมีคุณภาพอยู่มั้ย จะลองวัดดูก่อนก็ได้ครับ หรือเปลี่ยนเลยก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้